đừng beo jờ học hay lèm ziệc wé sức nha pà kon!!!!!

B

bull1995

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

10 dấu hiệu bạn đang làm việc quá sức:-SS
Hầu hết những ai thuộc lĩnh vực phần mềm đều đang than chung 1 điều. Họ đang bận hơn cả bận, có thể nói là hoàn toàn quá mức chịu đựng. Thường xuyên làm việc quá sức và cố gắng hết mức để duy trì chất lượng trong công việc với những tài nguyên hạn chế. Làm việc quá sức sẽ gây ra stress nặng. Nhưng con người chúng ta vốn dễ dàng thích nghi với những điều kiện thay đổi của môi trường, do đó, nếu bạn cảm thấy mình đang làm việc quá sức thì đây là danh sách kiểm tra để có hành động:

1. Gia đình và bạn bè của bạn đã quá quen với việc không có bạn ở cạnh bên, bạn có cảm giác mình là người xa lạ khi ở cạnh họ.
  2. Tự nhốt mình khỏi bạn bè và các mối quan hệ, cắt đứt tất cả liên lạc, lờ đi email, điện thoại từ họ, …
  3. Bạn bị cuốn vào vòng xoáy công việc, làm việc ngày càng dài hơn, cố gắng vắt kiệt những phút cuối cùng trong ngày.
  4. Mức độ nghiện caffeine và chất kích thích tăng dần đến mức làm bạn mất ngủ, thứ mà bạn đang thiếu.
  5. Bạn bỏ qua một bên các hoạt động giải trí và các bài thể dục hàng ngày để dành cho công việc, bạn có cảm giác bị ép buộc phải làm việc.
  6. Bạn cảm thấy mình đang thật sự mất bình tĩnh trước những sự việc bình thường. Như khi bạn phải chờ cái gì đó, xếp hàng mua vé, bị kẹt xe hay chờ những người đến họp trễ.
  7. Bạn hay quên những gì không liên quan đến công việc.
  8. Bạn quên những sự kiện gia đình, giờ học của con hay các hoạt động thể thao để dành cho công việc.
  9. Bạn khó hết bệnh, như cảm cúm hay sốt mà bạn không thể chịu đựng được.
  10. Bạn đi đến giai đoạn mà không nhớ hôm nay là ngày gì. Bạn tránh nhìn ra khung cảnh tươi đẹp bên ngoài bởi vì nó sẽ làm bạn phân tâm.
Nếu những điều trên có vẻ quen với bạn thì có lẽ đây là thời điểm bạn phải nhìn lại những gì mình đang làm và lý do tại sao phải làm như vậy, hãy dừng việc tự đốt cháy bản thân. Hãy nhớ là cuộc sống rất ngắn ngủi để phí hoài vùi đầu làm việc, hãy hưởng thụ nó. Nó sẽ chóng tàn trước khi bạn kịp nhận ra.b-(

S

sachcuatoi

hè hè tui mắc phải ba bốn điêu như thế có phải là làm việc qua sức không

Top Bottom