Nhật ký ..chênh vênh..

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
795
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
thật ra cuộc sống lại bế tắc thế này ư ........tôi cảm thấy mệt mỏi .....
thật sự ko thể cố gắng thêm nữa đã quá sức chịu đựng ......rồi
ko thể ko thể nữa .......
bất lực ....thật rồi chẳng lẻ tôi lại phải buông xuôi thế này ư ?......
bất lực....buông xuôi ......

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
795
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
em ko còn là cô gái mang hài đỏ..... bỏ cả thế giới để yêu anh .....
em bây giờ là cô gái mang hài xanh.....tuy mỏng manh nhưng ko còn xem anh là tất cả .....

hoa nở là duyên....hoa tàn là nghiệt ....
người đến là phúc.....người đi là phận.....
ko cưỡng ...ko cầu .....301702-anime-and-manga-sad-girl-crying.jpg

Last edited:

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
795
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
hôm nay đi mưa về lại ốm rồi hazzzz sức đề kháng yếu quá .......
images.jpg hôm nay quả thật rất buồn tìm kiếm mỏi mòn rồi nhận lại đc gì .......chỉ là ảo ảnh sao ?........hay là tự em đa tình
chờ đợi để rồi đc gì hả đc gì ?

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
795
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
có con bé nó vẽ tặng hehe.......nhìn cũng đc đc đây là tấm lòng ng ta nên để đây vậy.......
hôm qua nó tặng hehe........con bé đó thích vẽ lắm nên nó thích tặng ng ta hình vẽ lắm ..........
vì có lòng nên chị mới để lại nha nhóc hihi..... cái hình này bị xóa trên tay rồi ...
hazzz nhìn kỉ tay mình có cái sẹo nè cái sẹo đáng nhớ của một thời nghịch dại là đây .......

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
795
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
còn đúng một tuần nữa là tròn 3 tháng kể từ ngày trời xui khiến 2 ta quen nhau''N'' ạ cái ngày 14/11 đó có thể coi như là định mệnh chăng ....
ngày đó ''
N'' câu like nhớ ko hả cái ngày mà bị ''M'' chửi ''N'' vì cái tội ấy đấy hihi.....
giờ ngồi nghĩ đến lại thấy .......sao ý chúng ta có duyên phải ko chắc thế vì trên đây lên đến hàng nghìn người mà ''
N'' lại tag tên ''M'' .......
bây giờ ta ko còn có thể nói chuyện như trước nữa vì cái rào cản vô hình mà ''
M'' tự tạo ra cho mình chỉ vì sợ .......''N'' là ....của ''M''.......
cái ngày 14 định mệnh đó ......sẽ chẳng thể nào ''
M'' có thể nào quên đc đâu .....
''
M'' đã đánh mất cơ hội rồi thì phải ?????
bây giờ ''
M'' thường âm thầm đọc nhật kí của .....đấy chắc vì thói quen ko thể bỏ đc .....còn ''N'' thì chẳng còn giữ cái thói quen ấy nữa rồi ko còn âm thầm dõi theo ''M'' nữa rồi
giữa dòng định mệnh dài lê thê.....
chắc ''M'' viết như thế này ''N'' sẽ chẳng đọc đc đâu vì đâu còn thói quen đọc nhật kí của ''M'' nữa đâu .....
sẽ cố gắng vượt qua cái rào cản vô hình mà mình đã tự đặt ra nhưng rồi ko bít ''
N'' còn nhớ cái ngày 14định mệnh của 3 tháng trước ko? hay chỉ có mình ''M'' là tự đa tình ko? hãy để cho ''M'' đc nhận sự bình yên để nhớ về cái ngày định mệnh đó......mong chỉ mong ''N'' có thể đọc nhưng chắc ko đc rồi.....
một tuần nữa cho tất cả cơ hội của 2 ta ......

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
795
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
hôm nay là ngày cuối mình onl diễn đàn rồi .....giá như hai chữ giá như nghe mà cao thượng xa tí trùng khơi.....
khi lên diễn đàn mình chủ để học nhưng rồi có thể mình đã quá sao nhảng rồi ko còn chăm chú học như trước nữa .....giờ đây phải đi thôi ko còn luyến tiếc nữa .......
cái gì cần làm hay thấy luyến tiếc cũng đã cố gắng để khỏi luyến tiếc hết sức có thể rồi ......chẳng còn thấy có gì phải nuối tiếc cả.....
cảm ơn cậu Nguyên ạ đã để tớ lên đây quen đc nhiều bạn mới có nhiều ng tốt thật lòng như cậu , tớ , Kiều ....nhưng cũng có một vài ng mình thật sự thấy họ ko xứng với cái danh hảo ....chỉ có danh nhưng bên trong thì giổng tếch .....
hihi......Nguyên sau tất cả tớ chỉ còn lại cậu nhỉ con bạn khốn nạn của tớ và đặc biệt chịu đc cái tính hay mè nheo của tớ ......
trong giây phút này tớ nghỉ tớ phải lắng lại bớt bốc đồng để suy nghỉ lại về việc mình làm hay là cân bằng lại chính bản thân mình.....
vì tớ cần có nhiều thời gian học thay vì chơi nhất là trong lúc này.....cũng ko còn nhiều thời gian khi tớ và cậu sắp bước vào cánh cổng trường cấp 3 rồi ko thể lơ mơ như bây giờ đc tớ cần phải cân bằng lại bản thân....chỉ còn vài tháng là tớ và cậu phải lao đầu vào chuẩn bị cho các kì thi sắp tớ nữa.....sẽ rất mệt nên tớ cần có thời gian....
tớ đứa mà học đc ko ngu đâu nhưng tớ rất dễ sao nhảng hihi......nên tớ sẽ cắt mọi thứ có thể làm tớ bị phân tâm......
trên hết là con này vẫn còn con bạn thân khốn nạn là cậu ahihi....
bạn thân là khi đứa còn lại làm sai hay buồn đứa khi xông đến kéo nó ra khỏi vũng bùn... . là khi mà chia sẽ với nhau tất cả tin tưởng nhau .....khi
gặp khó khăn sẽ ở bên nhau mà hehe....nên kệ tớ cứ làm nhủng cậu cho nhanh ahihi.......
ko biết lúc nào sẽ có thể quay lại nữa nhưng cảm ơn vì tất cả chúc những ng có năng lực sẽ có vị trí xứng đáng và những ng ko xững thì ở đúng vị trí của mình....
ê @lê thị hải nguyên con bạn thân khốn nạn của tớ chắc tớ khốn hơn cậu ahihi.....

Attachments

43.5 KB · Đọc: 79
Last edited:

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
795
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
bước thật chậm để quên một người
đường sau dĩ vãng chưa phai mờ
hãy nhìn về nơi phía xa chân trời
để thấy ánh bình minh
nếu tình cờ anh với em gặp mặt
nhìn nhau ta biết vui hay buồn ?
nếu một ngày trông thấy anh trên đường
nhìn anh em có cười ko?
em giờ sao rất vui hay đang buồn
có khi nào trong phút giây em chợt nhớ đến anh?
anh thì vẫn thế vẫn yêu em như ngày nào
vẫn là người luôn dõi theo em mà thôi....
31f988390ac4a70cac73cee6e9455e12.jpg 9992aff6ceeeed71628e4515d79b69cc.jpg images.jpg

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
795
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
mấy bữa nay là một người hoàn toàn khác tóc cũng chẳng thèm buộc lên cho gọn từ khi ngủ dậy đến khi đi ngủ đều để thả ra nhìn ko khác ''con ma tóc dài'' lại còn hay nghe mấy bài này nữa ......

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
795
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
năm mới đến .......đào nở ......rồi đào lại tàn ...
người đến ......rồi người đi....trong lòng người ở lại thì vẫn nhớ nhung khôn xiết...
năm mới vui thật đấy chỉ đối với những người cảm thấy thích tết thôi còn tôi ko hề thích tết một tí nào cả . vì sao ư ??? chỉ vì 3 ngày tết đó tôi phải cười mà trong lòng ko hề muốn một tí nào một nụ cười ''giả tạo'' nhưng vẫn phải cười là sao?
bây giờ tôi chỉ muốn níu lại cái khoảng thời gian tôi có thể cười tự nhiên thoải mái bên bạn bè .hình như 15 cái tết đã qua tôi ko nhớ ngày nhỏ thì như thế nào nhưng đối với hiện giờ và 5 năm trở về trước cái tết nào tôi cũng ủ rũ chẳng thể cười nói vui vẻ như những người khác đc .....
vì sao ư ??? tôi cũng chẳng thể nào lí giải nổi mình .......
năm mới khi mọi nhà đều đón những tiếng cười nói vui vẻ nhưng ......thì sao những tưởng năm nay có thể vui hơn vì có chị dâu nhưng rồi sao chứ vẫn thể thôi ko những thế còn mệt hơn nữa vì sao ư cái gì cũng phải làm những tưởng có chị dâu là sướng nhưng rồi thực tế thì..........
thôi kệ chuyện nó qua cứ để nó qua đi.........sắp đến ngày đi học rồi ''cô Minh của tôi'' lại có thể cười rồi....
vui lên nha tôi ơi cố lên mạnh mẽ lên nào ''chuly milk'' nào mày làm đc mà....

Last edited:

lam phi

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng hai 2018
56
93
56
21
Thanh Hóa
thpt Nguyễn Quán Nho
hazzzz chị gái của e ơi dù gì cũng đã qua rồi đừng bận tâm nữa nhá...^^
ko đáng tất cả đều chẳng đáng đâu bỏ nặc quá khứ đi dù gì nó cũng đã qua hết rồi nhìn về tương lai đi baby ^^ ....
hình như e thấy ng ta đang lợi dụng chị đễ dựng chuyện nói lung tung trên đây rồi ......chị chúa ghét ng khác nói chuyện của mình cho ng khác nghe mà ......hazzz e nghỉ chị nếu biết sẽ cạch mặt tên đó và cho vào danh sách đen mà....là một cô gái thẵng thắn cũng hơi mệt nhỉ.....
chị ơi cố lên vượt qua và sống tiếp nào chị luôn có e cạnh bên mà cố lên nhá chị.....

lam phi

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng hai 2018
56
93
56
21
Thanh Hóa
thpt Nguyễn Quán Nho
hôm nay viết thay nhật kí cho baby của e nè ^^
ừm hôm nay rữa đống bát mệt nhỉ hihi.....cả một đống luôn mà tại ông mừng thọ nên nhiều thế ấy chớ^^....chị thì rữa mõi tay còn e cháng cũng mõi nốt :D
hazz nhưng mà vui nhỉ hihi..... e nói cho chị nghe việc dựng chuyên rồi e thấy baby bắt đầu tức à nhe ......
hazzzz chị và e tâm sự nhiều nhỉ e nói hết chuyện của e rồi chị cũng nói hết ....hôm nay cuối cùng chị cũng cười rồi vui lắm luôn ahihi.... thôi viết nấy thui ko chị đập e chết nát mông hihi....

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
795
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
hazzzz chị gái của e ơi dù gì cũng đã qua rồi đừng bận tâm nữa nhá...^^
ko đáng tất cả đều chẳng đáng đâu bỏ nặc quá khứ đi dù gì nó cũng đã qua hết rồi nhìn về tương lai đi baby ^^ ....
hình như e thấy ng ta đang lợi dụng chị đễ dựng chuyện nói lung tung trên đây rồi ......chị chúa ghét ng khác nói chuyện của mình cho ng khác nghe mà ......hazzz e nghỉ chị nếu biết sẽ cạch mặt tên đó và cho vào danh sách đen mà....là một cô gái thẵng thắn cũng hơi mệt nhỉ.....
chị ơi cố lên vượt qua và sống tiếp nào chị luôn có e cạnh bên mà cố lên nhá chị.....
rồi nhé xử đẹp rồi nhá cu ^^
hôm nay đi học ahihi......vui tưng bừng luôn á hôm nay mưa chắc ko đi học võ đc đâu cu ạ chán nhề......đi học võ có phải vui hơn ko nhề ........
cuối cùng cũng đã trở lại guồng quay của công việc ........mỗi ngày đều làm những việc ấy hựchực .....
hazzz học xập mặt luôn á ........
giờ mới nhận ra mai kiểm tra hóa .......

• Like
Reactions: lam phi

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
795
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
cậu đã đi lâu thật lâu rất lâu rồi ........tớ nhớ cậu thật nhiều biết ko .....? sao đã qua rất lâu từ khi cậu đi cậu cũng chẳng hề nhắn cho tớ một cái tin rằng cậu vẫn ổn vậy ......? tớ ở đây vẫn mong cậu về vẫn chờ ngày gặp lại cậu ........cậu biết ko từ khi cậu đi trái tim tớ bị đóng băng theo bóng hình cậu rồi.......
tớ ko biết cậu còn nhớ tớ hay ko ......nhưng đã 3 năm tớ vẫn chờ ...chờ tin nhắn từ cậu ........vậy mà giờ đây cũng chẳng có lấy một cái tin từ cậu ....chắc cậu ko còn nhớ đến tớ nữa rồi........tớ hi vọng có một ngày đc gặp lại cậu ngày đó cũng đã đến tết nay cậu về đúng vào ngày 29 tết cái ngày valentine đó tớ đã gặp lại cậu........vậy mà tớ chẳng thể nói đc lời nào với cậu....tớ là đứa con gái giấu cảm xúc của mình ko muốn nói ra.....
tớ nghĩ chẳng nhẽ tớ lại chạy đến chỗ cậu rồi hỏi cậu có nhớ tớ ko hay đại loại .......như sao 3 năm dài như thế mà cậu chẳng hề nhắn cho tớ lấy một cái tin.......
ko tớ chẳng thể làm thế đc cậu biết ko ?.....vì sao ư vì khi nhìn thấy cậu trái tim tớ như tan chảy tớ chẳng thể làm gì khác ngoài việc đứng nhìn cậu từ xa rất xa.....
cũng có ng muốn sưởi ấm trái tim của tớ .....rồi họ cũng bỏ đi cũng chẳng ở lại với tớ để làm tim tớ bị tan chảy đc .........hay họ chỉ chơi tớ thôi....
lại cũng như cậu đi mà chẳng để lại lời nào ......trên đời này khi tớ thực sự rung động với ai thì họ lại ra đi tớ sợ việc đó tớ sợ rất sợ.....
vậy mà giờ đây cậu đi rồi tớ lại ngồi viết ra những dòng này có lẽ cậu coi tớ là con ngốc và cả cái người muốn sưởi ấm trái tim tớ cũng xem tớ như một con ngốc ......tớ chẳng biết nữa nhưng giờ đây cậu vẫn ở đâu đó trong tim tớ .......cả ng đó hình như tớ cho ng đó là điều hiển nhiên trong cuộc đời tớ họ sẽ chẳng bao giờ đi cả vậy mà khi thiếu cậu hay ng ấy thì tớ lại cảm thấy vắng.......
tớ phải làm sao đây cậu làm sao để quên cậu đây ........và cả cái người muốn sưởi ấm tim tớ muốn tớ phải làm sao thì mới ở cạnh tớ........
tớ cần cái ng muốn sưởi ấm tim tớ lắng nghe tớ quan tâm tớ như cậu ngày ấy đã từng làm tớ tưởng chừng ng ấy đến rồi sẽ chẳng bao giờ đi vậy mà họ cũng đã bỏ tớ mà đi .......
tớ hận hận cậu và ng đó sao lại nỡ lòng nào để tớ lại một mình ........

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
795
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
chị thấy vì cái thằng Danh đó mà em đã phải rơi nước mắt mà chỉ vì cái li do vớ vẫn.....
cậu ta ghen ........ghen ư chị thấy em nên bỏ cậu ta đi em kêu với chị em tức ,giận ......vậy sao em ko tự giải thoát cho bản thân bằng hai chữ ''chia tay''
cậu ta bảo em đã quá thay đổi rồi .....nhưng hình như cậu ta đã sai thật rồi.......
em ko hề thay đổi chỉ vì cậu ta đã quá thay đổi mà thôi........thay đổi đến mức mà nhìn ai cũng thấy họ đã khác xưa ......nhưng chính cậu ta lại ko thể ngờ đc rằng cậu ta mới là người thực sự thay đổi một cách chóng mặt......đến ko thể ngờ nổi.......
em nói chuyện với ng con trai khác hay like thì đã sao chứ ........cậu ta chất vấn em đủ điều.......nhưng rồi sao em lại khóc mình chẳng làm gì sai ...
vì sao vì sao mà phải khóc .......

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
795
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
này con ''mập'' kia nói cho nghe nhé......
em đã quá dễ dãi rồi thật luôn đó .........cái thằng ''Q''như chị hắn mà đụng phải người chị là ăn đòn no nhá......
mấy lần nó đã nói láo rồi em cũng đã tức giận rồi ........nhưng rồi lại tha .......
những cái hành động của hắn với em á ...chị nhìn ngứa mắt .......lúc đứng gần em thằng đó lại gần là chị......đi xa luôn ..........
chị khinh nó em ơi đã xấu lại còn xa.......phải nói khi thấy nó với em chị bị dị ứng á.......chị tránh xa nhất có thể......
---------------
ẹo cr một người 3 năm một ngày đẹp trời bỗng nhiên ko cr cậu ta nữa ........mà lại chuyển sang ghét cay ghét đắng cậu ta.....
nhín cậu ta như kẻ thù á .......có đứa hỏi mi có còn thích hắn nữa ko mình hiển nhiên trả lời tao có thích hắn đâu là còn........ẹo ẹo........
hôm nay cái thằng ngồi cạnh đeo cái kính đó y trang trai trung luôn.....ngồi cùng bàn nên nhìn nhiều suýt nữa thì đổ hehe.......nhưng trái tim mình làm bằng sắt đá mà nên méo đổ nhé còn lâu mơ à huhu khổ thằng kia nhề cho tui xin lỗi nạ ông đẹp trai thật nhưng tui méo có thích ông ha......

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
795
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
hazzz chòm sao Xử nữ hay buồn ơi ........hôm nay tôi gọi bạn vì hôm nay tôi cũng rất buồn cần lắm bạn ở bên.....
hôm nay đi học chỉ muốn nằm dài lên bàn chẳng muốn làm gì cả........bọn ở lớp cũng nằm dài trên bàn ........có vài đứa là làm bài thoi.....
----------------
ẹp hôm nay lại gặp sao chổi òi ........sao chổi đồ sao chổi...........
sao t lại có thể biết m nhỉ ........hazzz mỗi lần t gặp m thì xem như cả ngày đó chẳng vào đâu cả ........có thể bị chửi hoặc là xui cả ngày luôn........
ẹo mệt nhĩ hôm nay chị họ sang tưởng nhờ chuyện gì hay sang học cơ thì ra mượn máy tính onl F.....
chán qué .......chị cũng hư òi đó .......chị sang làm phiền em biết ko ? làm em có học đc đâu em đã nói ý là chị đừng lên F nữa mà ảnh hưởng đến việc học chị cũng ko nghe.......
vẫn onl lại còn cười một mình nữa ........ẹo vào nick F của thằng ng ấy mà chị cũng cười xem từ đầu đến cuối luôn....... em nhìn qua chẳng có gì gọi là nỗi cả thế mà cũng cười đc ko biết ng sao nữa......
chán chị quá ...luôn á em nghĩ thằng đó chỉ lợi dụng cái ngây thơ của chị mà đùa thôi.......
------------
ẹo hôm nay đi học võ về đi ngoài đường cả một đoạn đường đầy đom đóm đẹp dã man luôn .........

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
795
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
hú......Nguyên ơi .......kaka cắm hoa kìa ........
lên ý tưởng chưa ? đến đâu rồi ........cậu H.Vân Anh đê sao có hợp tác ko ?....
2 người có ý tưởng chưa zậy?.........chưa lên thì phiêu lên cho đẹp á......kaka
còn cái bài thuyết trình á......hehe chuẩn bị chưa?.......thôi méo kệ cậu nhá .....
nhà trường cũng giỏi nghĩ nhỉ đang đâu lại cắm hoa á ......chủ đề ''ng phụ nữ '' nghĩ tưởng dễ mà khó thấy bà luôn á ......
nhớ lên ý tưởng tốt lên phiêu hết mình là đc á.......^^

Top Bottom