Nhật ký ..chênh vênh..

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

~~~** những điều viết trên cát sẽ mau chóng bị nước biển cuốn trôi~~~
~~ nhưng những điều tốt đẹp đã đc ghi tạc vào đá khắc sâu vào trong lòng con người thì chẳng bao giờ bị xóa nhòa**

Last edited:

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
Tôi lại nhớ về những ngày mưa gió
Anh và tôi cùng nhau trong xóm nhỏ
Hai người cùng che chung một chiếc lá
Và cùng nhau cứ thế chạy về nhà.

Giờ nhớ lại lòng tôi xao xuyến lạ
ước gì tôi gặp lại bạn bây giờ
gặp lại nhau trong tiết trời giá lạnh
ôm lấy nhau và ngâm một bài ca.

~~ trích TNHN~~

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
người bạn tình cờ lại quen thân
giờ xa tôi lại nhớ muôn phần
nhớ người cùng bạn ngồi trò chuyện
nghĩ rồi chẳng muốn phải rời chân.

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
***hôm nay tôi cảm thấy tức vì bị bơ toàn tập mọi hôm a trả lời tôi nhưng hôm nay dù thấy tôi, dù tôi cố gắng nói chuyện nhưng a cũng chẳng nói gì a coi tôi như ko tồn tại vậy.......

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
~~thân gửi bạn ng đang đọc bức thư này ~~
bạn ở đâu và đang làm gì? tuổi 15 của tôi ko thể nói ra những lo lắng với bất kì ai . đây là bức thư gửi đến tương lai tôi . giờ đây tôi ngã xuống trong nước mắt . vì ai đó dường như sắp biến mất . tôi nên tin lời ai đây? một trái tim luôn đau đớn như vỡ tan.....
Thân gửi bạn , tôi cảm ơn con số tuổi'' 15 '' của bạn . tôi có chuyện muốn kể cho bạn nghe . dù cho cơn sóng biển của tuổi trẻ sẽ dữ dội . nhưng con thuyền mang giấc mơ sẽ đến bến bờ ngày mai . bây giờ bạn đừng khóc và đừng đánh mất tất cả . trong khi đó dường như bạn đang biến mất . hãy tin vào chính mình, tôi như một ng lớn đang tổn thương . trong những đêm ko thể ngủ đc , giờ đây tôi đang sống trong nỗi buồn lẫn niềm vui . mọi thứ đều có nghĩa với cuộc sống . hãy tạo dựng một giấc mơ ko mang nỗi sợ hãi . lứa tuổi và nỗi buồn ko thể nào né tránh đc . hãy cho tôi xem nụ cười của bạn để tiếp tục sống ..~~
~~ thân gửi bạn ng đang đọc bức thư này .tôi hy vọng bạn luôn đc hạnh phúcJFBQ00181070411A

Last edited:

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
tôi ko thể nói lời chia tay ng ta đc vì một số vấn đề ng đó đã đi rồi mong gặp lại sớm
tôi cũng sẽ dời khỏi đây để thi học kì và sẽ sớm trở lại
tạm biệt _ cảm ơn~~~~

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
Last edited:

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
~~~Mưa rơi buồn như lòng tôi tê cóng
Mưa lóng ngóng như tôi trước cuộc đời
Mưa nhút nhát như tôi thủa xưa ấy
Mãi âm thầm lặng lẽ chẳng một lời
Ơi cuộc đời có bao giờ khác được
Cơn mưa buồn mãi chẳng ngừng rơi ~~~

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
~~~Thứ tình cảm mà chúng gọi là đơn phương giống như nụ hồng chưa hé nở vậy, đã mang hình hài của một bông hoa nhưng chưa đủ để khoe sắc giữa đất trời. khép nụ vào để giữ yêu thương trong lòng vì thế mà yêu đơn phương một người ta luôn cảm thấy nhớ nhung , chờ mong. đôi khi chỉ là cái nhói đau ở trong tim khi người kia ko trả lời tin nhắn hay vô tình thân thiết với một ai khác . cái hờn ghen vu vơ thật khó giải thích và khó để thoát ra bởi cả hai " chưa là gì của nhau "~~~
" HÃY QUÊN TÔI ĐI TỔI CHẲNG LÀ GÌ CẢ.TÔI CHỈ LÀ NGƯỜI KHÔNG CÓ TRÁI TIM MÀ THÔI "r53

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
Hôm nay là ngày đầu tiên của năm 2018 là ngày tết của phương tây
Đối với tôi hôm nay cũng chẳng khác gì những ngày thường cả . Nhưng hôm qua ko biết làm sao tôi chẳng thể ngủ yên được vì cái răng đau hay là vì tôi gặp phải một trấn động mạnh về tâm lí chăng tôi cũng ko dõ nữa
Hôm qua tôi đã phải cầu cứu đến đứa bạn thân xin nó một lời khuyên trân thành
nhưng hôm nay ko hiểu vì sao tôi vẫn buồn trong lòng tôi vẫn dậy sóng ko hiểu nữa
mọi chuyện buồn của tôi mọi sự bất an của tôi rồi tôi sẽ chôn chặt nó trong kí ức của mình sẽ mãi chẳng đụng đến nó nữa
'' NGÀY MAI MỌI CHUYỆN SẼ TỐT THÔI CÔ NẤM Ạ''

Last edited:

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
Hazzz hôm nay tôi có thể chút một cơn thở dài thoải mái rồi
hôm nay tôi cảm thấy rất vui và cười nhiều nữa chắc trong lòng tôi đã hết dậy sóng rồi tôi đã buông bỏ rồi không còn giữ trong lòng những vướng bận nữa rồi
tôi cảm thấy vui vì mọi thứ mà thượng đế đã ban tặng cho tôi ngày hôm nay và tôi sẽ trân trọng từng phút từng giây để tận hưởng cuộc sống nhất nhất định sẽ như vậy
vui hơn rồi có thể thoãi mái cười rồi :)

Last edited:

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
hihi........ hôm nay đi học trên lớp toàn ngồi kể chuyện ma cho bọn trong tổ nghe :p bọn nó nghe mà sợ ko dám đi về nhà nữa hihi
có phải mình kể nghe sống động quá ko hihi....... mình chỉ kể đúng sự thật thôi mờ
mình chỉ kể là mình đã từng nhìn thấy ma thôi mà bọn nó cũng sợ cả trai lẫn gái lun mớ sợ chứ

hihi..... tại hôm trước mình ngồi học tự nhiên nhìn ra ngoài thì thấy một cái bóng màu trắng mình chỉ kịp nhìn thấy là con gái tóc dài chỉ nhìn thấy cái mủi cao và trắng thôi vì tóc dài che kín mặt mà hihi........ko ngờ bọn nó sợ thật
ng ta nói có duyên mới gặp chẳng nhẻ mình lại có duyên với ma sao nhỉ ko hiểu

không biết sao nữa mình hôm nay đi học về buổi chiều muốn ngủ quá đi nhưng còn phải làm bài tập nữagood-night-anime.gif
muốn nằm trong chăn ấm ngủ một giấc đến sáng quá đi huhu...... tôi muốn ngủ
chỉ muốn ngủ thôi chắc hôm nay leo lên giường đi ngủ sáng mai hết dậy nỗi quá

Last edited:

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
mình đang giống như một cô công chúa trong chốn bồng lai tiên cảnh vậy sao mình chẳng thể thực tế hơn chút nhỉ ...........66389e43cd5eda6429a9b0a76fd02778.jpg
mấy hôm nay tâm hồn cứ bay bổng ở chân trời nào sao sôi lắm ý.......
hình như đã thoát khỏi chốn phàm trần vậy.....
nhìn bầu trời cao trong xanh cũng như đang nhìn thấu cái tâm hồn mới lớn của mình.......
muốn hòa vào thiên nhiên để tận hưởng cái trong lành tinh khiết của thiên nhiên .........

hihi....... hết ảo hộ tôi đi cô gái

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
chẳng biết từ bao giờ tớ và cậu lại ngồi gần nhau nhỉ......
từ khi ngồi gần cậu bài nào mình ko biết là tớ lại hỏi cậu mà ko phải là một ai khác cả.....
chẳng biết từ lúc nào cậu đã trở thành ng mà tớ muốn gặp nhất khi đến lớp nhỉ hihi.......
rồi từ khi bị chuyển chỗ ngồi thì mình cũng chẳng hay nói chuyện như ngày xưa nữa rồi......
cậu đã bị dính phải ''thính '' của một đứa con gái trong lớp mình......tớ nhìn mà cảm thấy sao sao ý......
từ giờ cậu chẳng quan tâm tớ tớ cũng ko quan tâm cậu nữa đâu ......
tớ hứa với lòng mình như thế ......15-12top-hinh-anh-avatar-anime-kute-de-thuong-nhat-20169.jpg

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
tình yêu có phải là vĩnh cửu .......trên đời này ko biết có cái gì là vĩnh cửu không nhỉ .......
đối với mình thì tình yêu sẽ chẳng thể nào là vĩnh cửu cả vì yêu rồi có thể phản bội mà
tình bạn cũng như vậy ko phải là vĩnh cửu vì khi ng bạn thân đó và ng mình thích cùng phản bội thì sao...
họ đã phụ lòng tin của mình họ sẽ chẳng thể làm bạn của mình nữa...........Nathalie.png

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
.....một người có thời gian gần gũi như da thịt trên người , hóa ra cũng mặt vô âm tín như biển người mênh mông ......
.....ông trời có thể xui khiến hai kẻ có tình trùng phùng nơi chân trời góc bể , thế mà 4 năm dài đằng đẵng chẳng đưa đẩy cho họ hội ngộ lấy một lần
.....ắt hẳn là sự trừng phạt bọn họ yêu nhau còn chưa đủ sâu nặng .....
.....cũng phải , người ta phải luôn nếm trải cái không hạnh phúc thì mới hiểu thế nào...
....là hạnh phúc
.......khi còn son trẻ chúng mình cũng đã từng lạc bước , nhưng vẫn ổn , ngược xuôi ngang dọc .....
thì ra anh vẫn ở đây.....
hinh anh-4.jpg

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
thà là hai đường thẳng cắt nhau gặp nhau một lần rồi chia xa.... còn hơn là hai đường thẳng cắt nhau chẳng thể gặp nhau lấy một lần......
.....hai người họ quen nhau trên facebook phải qua 5 tháng trời họ mới ngỏ lời yêu với nhau.....ngày ngày họ chỉ nói chuyện với nhau qua tin nhắn hay gọi điện thôi......có một lần mình hỏi người con gái có muốn gặp người con trai đó ngoài đời ko?.......cô trả lời có nhưng chắc là phải lâu lắm.....vì một người ở miền nam một người ở ngoài bắc........họ chỉ có thể gặp nhau khi đã có việc làm ổn định và chắc là gặp ở đà nẵng......... không biết họ có thể chờ nhau đến bao giờ nữa ......
hi vọng họ sẽ sớm gặp đc nhau như ý muốn ...........

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
chẳng biết tại sao nữa mình và nó đã từng rất thân mà .......sao bây giờ nó lại như thế chính nó là người tạo hội thoại với mình trước mà?.....
mình đã làm gì khiến nó phật ý để rồi nhận lại sự ''lạnh giá ''từ nó chứ?......
đã từng rất thân thân như chị em gái vậy mà giờ đây......... trong khi nói là sợ ba , mẹ biết ....mà nó lại nói chuyện với ng khác mà chính nó là người đề nghị.......
cũng ko thể đoán nổi đc lòng dạ con người mà......hay là do mình thẳng tính quá khuyên người ta cũng một cách thật lòng.......nên hj cảm thấy như đang giáo huấn họ ......... nếu mình đã quá thật lòng khiến bạn thấy phật ý chỗ nào thì hãy cứ nói thẳng với mình......đừng ú mở như vậy thật sự mình cảm thấy rất khó chịu biết ko.....
chắc mình thẳng tính quá nên bạn ko thích chăng ??? hay là do một nguyên nhân sâu xa nào đó mình ko biết.....
với mình đã là bạn bè thì nên nói thẳng nói thật để biết sai mà sữa chứ giờ mình ko biết mình sai chỗ nào thì sao mà sữa đc ????????
hãy cứ nói thẳng mình sẽ lắng nghe mà.............saobang.jpg

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
....thổi nhẹ một cánh hoa bay đi , yêu thương bay đi rồi ....bay đi để đến những vùng đất mới ,để yêu thương trãi rộng khắp nơi....
cho thế giới đều tràn đầy yêu thương nhé .....
thổi nhẹ một cánh hoa nhẹ bay , lo âu phiền muộn bay đi rồi ...bay đi thật xa ko bao giờ chở lại ....sẽ mãi mãi trên cao ko bao giờ đá xuống....
để cánh hoa phiền muộn bay đi mãi , chẳng dừng chân và sẽ chẳng ai còn lo âu buồn bã.......
thổi nhẹ cánh hoa bay khắp nơi ...mọi sóng gió sẽ qua , ko còn khiến ng ta bận tâm lo lắng và lòng lại bình yên......

Top Bottom