Đôi khi, thật sự yêu người nào đó là phải buông tay...

L

letrang3003

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Dù cho người ta có không yêu mình thì ít nhất mình cũng làm cho người ta cảm thấy vui và hạnh phúc. Nhưng giờ thì tôi biết rằng mình nhầm. Tình cảm hay bất cứ thứ gì cũng vậy, chỉ khi đặt đúng chỗ, nó mới phát huy tác dụng của nó. Thật ngây thơ khi nghĩ rằng, chỉ cần mình cố gắng, tất cả rồi sẽ theo ý mình. Nếu thật sự như vậy, cuộc sống sẽ mang tên cổ tích.

Tình cảm dù cho có lớn, thậm chí là vĩ đại, có trong sáng và chân thành cách mấy thì khi ko dc đặt đúng chỗ, nó sẽ chỉ gây đau khổ cho cả 2, 1 người thì cứ ngây thơ nghĩ rằng những hành động của mình sẽ làm người ta thấy hạnh phúc vì vậy mà cứ cho đi với hy vọng dù mỏng manh rằng 1 ngày nào đó người kia sẽ thấu hiểu và rung động, để rồi khi tỉnh mộng mới biết mình đang tự làm khổ bản thân, còn người kia thì cảm thấy thật khó xử mà ko thể nói ra vì sợ làm đau lòng 1 người có tình cảm quá trong sáng và to lớn đó, bởi vậy cứ nhẫn nại chịu đựng, ko dám từ chối nhưng chẳng đủ tình cảm để tiến lên. Cuối cùng thì cả 2 cùng đau khổ mà thôi.

Đôi khi, yêu 1 người thật sự không nhất thiết cứ phải kè kè cạnh người đó, tỏ ra quan tâm và chăm sóc cho người đó mà chính là thể hiện điều ngược lại. Lặng thầm đứng bên cạnh, thậm chí tỏ ra lạnh lùng vô cảm có khi lại hay hơn, dù cho nó thật sự xé nát tâm hồn mình, dù cho nó làm mình quằn quại trong đau đớn.

Buông tay thôi để người ta được tự do và không vướng bận suy nghĩ, buông tay để những hành động và cử chỉ quan tâm của mình, những tình cảm cháy bỏng của mình sẽ mãi mãi trong câm lặng. Cái gì rồi cũng qua mà, rồi sẽ có lúc phải quên, dù rằng nó còn dài lắm và nó đủ gìày xéo tan hoang con tim mình 1 lần nữa.

Last edited by a moderator:
M

meo_kute9x

cảm ơn bạn nhìu nha
tình cảm đôi khi là buông tay
voi_baby9x đã từng nghĩ vậy
bạn ý chia tay để tui hp không phải vì chúng tui k yêu nhau mà là 1 nguyên nhân khác
nhưng tui biết tui phải nắm chặt tay bạn ý vì hiện tại bạn ý rất cần tui

Q

quangtn93

hãy cứ làm theo những gì bạn cho là đúng di vì sau khi buông tay hai người có thể sẽ trở thành lạ lẫm và sẽ có người phải đưng lang thang trên con đường, lạng thầm nhin người kia mà lòng đau, mắt rơi lệ, chẳng biết làm gì ngoài khóc .
chúc bạn có một tình yêu đẹp

tui vùa chia tay cô bạn của tui. Lòng buồn nhưng chẳng biết làm gì, tối đến chẳng biết nhắn tin cho ai nũa cả trong khi ngày trước thì đang nhắn tin tán phét với cô ấy

Last edited by a moderator:
P

pisces.uirgo

trên đời có tình yêu sáng suốt và cao thượng thế hả. Đến những kẻ ngoan hiền nhất cũng giữ bằng được về cho mình.

Chỉ buông tay khi không yêu nữa

T

thoike.

oh.....củng khá tâm đắc....buông tay khi không hạnh phúc.khi nhìn thấy cô ấy khóc.. boy nào củng không thể rời xa...nhưng boy không còn yêu cô ấy thì boy biết làm sao đây hả......
"[/Đôi khi, yêu 1 người thật sự không nhất thiết cứ phải kè kè cạnh người đó, tỏ ra quan tâm và chăm sóc cho người đó mà chính là thể hiện điều ngược lại. Lặng thầm đứng bên cạnh, thậm chí tỏ ra lạnh lùng vô cảm có khi lại hay hơn, dù cho nó thật sự xé nát tâm hồn mình, dù cho nó làm mình quằn quại trong đau đớn"COLOR]...điều này không đúng....nếu thế thì ngươi ta lại trách mình đó.....

M

meo_kute9x

thật ra sau những đau khổ tớ đã chấp nhận chia tay với 1 người mà tớ thật sự yêu nhìu lắm
khóc
khóc
nhưng tớ sẽ chấp nhận k muốn người đó đau khổ vì tuớ nữa
đauhttp://mp3.zing.vn/mp3/nghe-album/Nhac-Hot-Thang-06-2010.1397951.html

Top Bottom