Văn 7 Đoạn văn

thutranghk1980@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
14 Tháng tám 2020
54
22
11
  • Like
Reactions: khahhyen_ybms1

Diệp Hạ Bạch

Cựu TMod Anh
HV CLB Địa lí
Thành viên
28 Tháng sáu 2020
732
2,508
306
Thái Bình
Muốn biết hãy hỏi :D
Viết một đoạn văn biểu cảm(chủ đề tự chọn)
Mn giúp mình vs,mai mình nộp rồi
Mình cảm ơn
Ko đc sao chép mạng nha cacban
Bạn tham khảo mình viết không được hay cho lắm :
Hoa phượng cũng được biết đến với tên gọi là hoa học trò bởi lẽ loài hoa này cũng giống như chúng tôi vậy vui buồn thất thường,mang theo bao ước mơ và hi vọng .Chúng ta đã gắn bó với nhau rất nhiều năm để rồi nhớ để rồi quý mến nhau ,không muốn rời xa.Mùa phượng nở đẹp nhất cũng là lúc chúng tôi kết thúc năm học,những ngày này có lẽ phượng buồn lắm đây .Buồn vì không còn được thấy chúng tôi chơi đùa dưới gốc phượng, rồi nhặt từng chiếc cánh hoa phượng mình ưng ý nhất kẹp vào quyển sổ tay nhỏ nhắn , còn buồn vì phải chứng kiến cảnh cảm động của những anh chị lớp trên phải chia tay những thầy cô đã dạy dỗ mình lên người suốt mấy năm trời , xa những người bạn yêu dấu,cuộc chia ly đầy cảm xúc .Buồn là thế ,nhưng phượng vẫn nở nụ cười để chúc mừng chúc tôi đã kết thúc một năm học đầy vất vả để đón một kì nghỉ hè đầy niềm vui bằng những bông hoa đỏ rực , đẹp lung linh.

Gâu Đần

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
6 Tháng mười một 2018
950
1,585
171
16
Hải Phòng
THCS Đằng Hải ai cùng trường lên tiếng =)
Viết một đoạn văn biểu cảm(chủ đề tự chọn)
Mn giúp mình vs,mai mình nộp rồi
Mình cảm ơn
Ko đc sao chép mạng nha cacban
Bạn tham khảo nhé!
Bài làm:
Tôi yêu những cánh đồng lúa và yêu ngoại tôi, vì ngoại dạy tôi yêu gạo. Mỗi hạt thóc bằng chín hạt mồ hôi cháu à! Hạt thóc chẳng phải là ngọc ngà của đất trời đó sao? Phải như những người như bà tôi, cong lưng xuống cho để cây lúa vươn lên, tóc bạc đi để lá lúa xanh biếc. Bà kể với tôi rằng ngọc Mị Châu sẽ sáng hơn gấp bội nếu có giếng Trọng Thủy. Tôi nghĩ hạt lúa cũng sẽ chỉ là hạt cỏ lép nếu không có những giọt mồ hôi của ngoại tôi- những người lao động. Nên mỗi hạt gạo rơi tôi đều cúi nhặt. Là nhặt chín hạt mồ hôi, để nâng lên cuộc đời bà đã cúi mình trước lúa.
Chúc bạn học tốt ^^

Top Bottom