Văn mẫu 8 [Đoạn văn] Tuyệt tác thực thụ

Bùi Nhi

Cựu TMod Văn
Thành viên
17 Tháng tám 2021
466
508
86
18
Cà Mau
Trung học phổ thông Nguyễn Văn Nguyễn
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đề " Hãy tượng tượng và viết tiếp kết thúc của truyện chiếc lá cuối cùng"
Bài làm​

Sự tồn tại của chiếc lá đã khiến Giôn-xi có thêm niềm tin và hi vọng với cuộc sống, cô dường không còn cảm thấy chán nản, mệt mỏi và tuyệt vọng nữa.Thế nhưng cô đâu thể ngờ rằng để đổi lấy cái hi vọng sống mong manh ấy lại là cả một sự hi sinh thầm lặng đến quên mình của cụ Bơ - men, người đàn ông đấy là giầm mình trong cơn mưa dữ dội để khắc ghi lại cho cuộc đời một tuyệt phẩm, để tiếp thêm cho cô gái trẻ kia một chút nghị lực, và niềm tin vào cuộc sống . Giôn -xi thì đã hồi phục phần nhiều, đã lấy lại được niềm tin và khát khao sự sông mà cô đã từng gần như từ bỏ còn Cụ Bơ-men thì đã ra đi trong đúng vào cái đêm định mệnh ấy, cái đêm mà gió bão vô tình đã khiến những chiếc lá khác rời cành, và chỉ còn lại duy nhất một chiếc lá, và chiếc lá được vẽ bằng chính tình thương,bằng chính sự nhân hậu của cụ Bơmen.Giôn xi vừa nghe Xiu kể về câu chuyện của cụ Bơmen vừa thất thần nhìn vào chiếc lá qua khung cửa sổ.Cô cảm thấy bản thân mình hiện tại đáng giá hơn bao giờ hết ,và phải sống thật tốt để xứng đáng với sự hi sinh của cụ Bơmen. Nhiều năm sau đó, Giôn-xi nhờ sự nổ lực của mình đã là một họa sĩ danh tiếng, với muôn vàng các tác phẩm kiệt xuất. Thế nhưng đối với cô, trên đời này mãi mãi chỉ có 1 kiệt tác - đấy chính là chiếc lá được vẽ bằng cả tình yêu thương, sự hi sinh thầm lặng cho nhau giữa con người với con người.
Người viết @Bùi Nhi

Top Bottom