Văn mẫu 10 [Đoạn Văn] Hạnh phúc phải chăng là khi bạn có được những gì mà mình muốn.

Bùi Nhi

Cựu TMod Văn
Thành viên
17 Tháng tám 2021
466
508
86
18
Cà Mau
Trung học phổ thông Nguyễn Văn Nguyễn
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đề: Phải chăng hạnh phúc chỉ đến khi chúng ta đạt được những điều mà mình mong muốn.
Bài làm​
Cuộc sống là một hành trình ,mà thứ chúng ta hướng tới trong chuyến hành trình đó chính là hạnh phúc . Có người từng nói rằng được làm những gì mình thích là sự tự do, còn thích những gì mình đang có và đang làm chính là hạnh phúc. Nên đã có ý kiến cho rằng hạnh phúc là khi bạn được thụ hưởng tất cả những gì mình thích. Khi bạn có được thứ mình muốn, được sống trong cuộc sống mà mình khát khao thì điều đó thật sự rất hạnh phúc . Thế nhưng điều này thật khó và thẩm chí là không xảy ra, bởi cuộc đời đâu hề dể dàng như thế, làm gì có ai có thể đạt được một cuộc sống hoàn toàn mĩ mãn, và nếu không được thụ hưởng điều mình thích thì họ sẽ bất hạnh sao?
Hạnh phúc là thứ đơn giản nhất và cũng là thứ xa xỉ nhất bởi không phải ai cũng biết cách làm cho mình hạnh phúc, hưởng thụ thứ mình muốn thì hạnh phúc thật đấy nhưng sẽ hạnh phúc hơn nếu nó có dựa trên sự nổ lực miệt mài không ngừng nghỉ của bạn, sẽ hạnh phúc hơn nữa nếu bạn vẫn hài lòng với những thứ mình đang có nhưng vẫn chẳng quên nổ lực vì ngày mai. Biết chia sẻ, biết yêu thương, biết nổ lực, biết thụ hưởng đúng mức, biết chấp nhận và mở lòng thì bạn sẽ biết thế nào là hạnh phúc.
Người viết @Bùi Nhi

• Like
Reactions: Đình Hải
Top Bottom