Đo trí thông minh IQ bạn có muốn tham gia ko?

M

myanhkool

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn ạ, trí thông minh có ở tất cả mọi người với các mức độ khác nhau. Để đo chỉ số IQ người ta dùng những bài trắc nghiệm. Trả lời đúng và nhanh sẽ có chỉ số IQ cao. Bắt đầu từ topic này mình và các bạn sẽ đăng các bài toán trắc nghiệm đo chỉ số thông minh. Các bạn hãy thử xem. Cũng là một cách rèn luyện trí lực. Nhiều bạn rèn luyện thể lực nhưng quên tiết mục rèn luyện trí lực. Vậy mình mong các bạn hãy tham gia tích cực nhé!
Để topic hoạt động có kết quả thì sẽ cần đến hai ban giám khảo thông minh, tài giỏi, công bằng. Vậỵ nên nếu bạn nào cảm thấy mình có đủ tiêu chuẩn thì hay đăng kí mãu sau:
Tên ...........
Ban giám khảo có quỳên đánh giá chỉ số IQ của các bạn tham gia
Dưới đây là bảng đánh giá chỉ số thông minh!
IQ từ 85- 114: Thông minh ở mức trung bình. cứ 100 người thì có 68 người ở mức này.
IQ từ 115-124: Trên trung bình.
IQ từ 125-134: Người giỏi.
IQ từ 135-144: Rất giỏi cứ 100 người thì có 1 người rất giỏi
IQ từ 145-154: Thiên tài cứ 1000 người thì có 1 người là thiên tài
IQ từ từ 155-164: Thiên tài ở mức đoạt giải Nôben
IQ từ 165- 200: Trên thiên tài, siêu thiên tài
Vậy tuỳ theo độ khó của câu hỏi mà ban giám khảo đánh giá IQ cho các bạn!!!!!
Các bạn ơi vô tham gia nha!!!

M

myanhkool

Dưới đây là một số bài tập dượt. Bài này mới để tập chưa có điểm. các bạn hãy thử làm nha!
Các bạn hãy điền số cho đúng:
a, 6, 10, ?, 34, 66
b, 3,8,18,?,78

T

thienlong_cuong

a : 18
b: 38
sau 5 giây !
Ko biết bao nhiêu điểm ! chắc dưới 85 là 100%

T

trydan

Dưới đây là một số bài tập dượt. Bài này mới để tập chưa có điểm. các bạn hãy thử làm nha!
Các bạn hãy điền số cho đúng:
a, 6, 10, ?, 34, 66
b, 3,8,18,?,78
a) 6, 10, 18, 34, 66
Giải thích: Các số liên tiếp nhau hơn kém nhau lần lượt là 4, 8, 16, 32, (64, 128, ...)
gif.latex

b) 3, 8, 18, 38, 78
Giải thích: Các số liên tiếp nhau hơn kém nhau lần lượt là 5, 10, 20, 40, (80, 160, 320, ...)
gif.latex

H

hoa_giot_tuyet

Công nhận là câu này quá khó!!! Em mới tìm trên google đấy! Hjx, có cần post đáp án hok??? Hướng dẫn nè: Chuyển đổi mỗi chữ cái thành con số ở vị trí tương đương với nó trong bảng cữ cái (tiếng Anh), ví dụ chữ C thành số 3.

L

le_tien

Công nhận là câu này quá khó!!! Em mới tìm trên google đấy! Hjx, có cần post đáp án hok??? Hướng dẫn nè: Chuyển đổi mỗi chữ cái thành con số ở vị trí tương đương với nó trong bảng cữ cái (tiếng Anh), ví dụ chữ C thành số 3.

Cái này sao giống chơi trò mật thư quá nhỉ ..... mình thjk cái trò giải mật thư ak, nhưng thường mật thư thì phải có chìa khóa, giải dc chìa khóa thì mới giải dc nội dung mật thư

M

myanhkool

các bạn đăng kí làm ban giám khảo thì mới đánh giá được IQ chứ đúng không? Đăng kí như mẫu mình viét trên đó

F

fatbear97

Đo trí thông minh bằng những câu hỏi thì đó là một cách đo xưa rồi đấy. Nghiên cứu của đại học harvard chứng minh rằng có những đứa trẻ đường phố sẽ khôn ngoan theo kiểu đường phố. Chính vì thế mà có đứa trẻ 3 tuổi cũng có thể đạt được chỉ số IQ ngang bằng đứa trẻ 12 tuổi. Đo IQ bằng những câu hỏi là một lối đo không chính xác cho lắm nhưng mà mình có một câu hỏi dành cho các bạn nè :
Một tờ báo sau khi giảm giá 20% giá tiền thì sẽ phải tăng bao nhiêu phần trăm để được giá như ban đầu? Câu hỏi này sễ dễ đối với những người thông minh ^^

Thanks tớ nhá :))

Last edited by a moderator:
A

anhtuanphan

25 %......................................................................................................................

T

tear_viem_tear

Đo trí thông minh bằng những câu hỏi thì đó là một cách đo xưa rồi đấy. Nghiên cứu của đại học harvard chứng minh rằng có những đứa trẻ đường phố sẽ khôn ngoan theo kiểu đường phố. Chính vì thế mà có đứa trẻ 3 tuổi cũng có thể đạt được chỉ số IQ ngang bằng đứa trẻ 12 tuổi. Đo IQ bằng những câu hỏi là một lối đo không chính xác cho lắm nhưng mà mình có một câu hỏi dành cho các bạn nè :
Một tờ báo sau khi giảm giá 20% giá tiền thì sẽ phải tăng bao nhiêu phần trăm để được giá như ban đầu? Câu hỏi này sễ dễ đối với những người thông minh ^^

Thanks tớ nhá :))

đồng ý vs ý kjến này :D mặc dù tuj đo IQ cũng cao :D năm lúp 6 đi đo của lúp 8 đc 118 hay 124 j` đó =)) pó tay lun :D nhưng tuj vẫn ko tjn cái đo IQ này =.='' đơn giản là nó chỉ xác định 1 phần ít thôi, tuỳ chuyên môn của mỗi ng`, trường lớp là 1 phần nhỏ, cho những đứa giỏi vs yếu làm 1 pà IQ thì ... tất nhiên thèng giỏi thắng nhưng ... thử như những cái đứa ... thuộc dạng "học kiếm điểm" như trong 4rum nj` koaj, thèng ngu nó còn thắng ...

p/s: ghét cái đo IQ, ghét lun những đứa "vẹt" =))

àk còn câu hỏi tăn % gì đó, có phải là 25% ko :D suy nghĩ ra trong vòng 6 giây :D

Last edited by a moderator:
N

nh0xpenny_kut3

Mik` có câu này:
Chữ cái trong ô cuối là gì ?
E

C

O

B

A

B

G

B

N

D

B

?
mình đoán là chữ H
Đổi các chữ số lần lượt ra bảng chữ cái tiếng Anh thì sẽ có lần lượt các số
5,3,15,1,1,2,7,2,14,4,2
Quy luật là nhân 2 số trước sẽ đc số kế tiếp vậy dấu ? là số 8 tương ứng với chữ H trong bảng chữ cái!!!:D:D:D

Top Bottom