[đố, đoán]- hoa

M

mua_sao_bang_98

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chắc hẳn bạn nào cũng yêu hoa phải không?:khi (59): Mình nghĩ rằng mọi người cũng tương đối am hiểu về không ít loài hoa qua sách báo, bạn bè, .... vì thế hôm nay mình lập pic này để giúp mọi người tìm hiểu về các loài hoa qua các câu đố nhé!

Luật chơi: người đầu tiên sẽ đưa ra một câu đố thuộc chủ đề hoa cho người thứ hai trả lời và người thứ hai lại tiếp tục đưa ra một câu đố nữa; hoặc để vui thêm thì các bạn có thể úp ảnh lên và chúng ta cùng đoán đáp án nhé! cứ như vậy để duy trì pic nhé!

VD: - Hoa gì hẹn đến ngày sau

- Hoa mai

Hoa gì theo ánh mặt trời

- hoa hướng dương
...

hoặc

images

Nào! chúng ta cùng chơi thôi! :khi (91):

:khi (133): :khi (133): :khi (133): :khi (133): :khi (133):

Xin các bạn cái tks nào!

Last edited by a moderator:
N

nobeltheki21

Oh.

Hi.chị góp ý chút nha. Em đưa ra chủ đề đóan hoa với câu đố thì câu hỏi hạn chế lắm.
Em nên dùng cách khác như đăng hình hoa, đóan tên.
Hoặc 1sự kiện gắn với loài hoa nào đó hay ý nghĩ của hoa để đóan tên hoa. Ủng hộ em. Go0dluck

M

mua_sao_bang_98

Hi.chị góp ý chút nha. Em đưa ra chủ đề đóan hoa với câu đố thì câu hỏi hạn chế lắm.
Em nên dùng cách khác như đăng hình hoa, đóan tên.
Hoặc 1sự kiện gắn với loài hoa nào đó hay ý nghĩ của hoa để đóan tên hoa. Ủng hộ em. Go0dluck

em sẽ áp dụng ạ! cảm ơn chị nha!

\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/

P

phat_cute

Bạn ơi mình góp ý cái nha: người đầu tiên đoán sai, bạn nên cho những người sau đoán tiếp, đừng có trả lời ngay như vậy (thế thì có gì vui) :))
Còn bức hình, là cùng 1 loài cây hả bạn? Mình đoán đó là hoa hồng (ảnh dưới, ảnh trên k nhìn rõ) :)
P.S. bạn cũng nên cho hình to to lên, để cho m.n nhìn rõ, thế mới dễ nhìn (giống như 2 tấm đầu tiên) :)

Last edited by a moderator:
M

mua_sao_bang_98

Bạn ơi mình góp ý cái nha: người đầu tiên đoán sai, bạn nên cho những người sau đoán tiếp, đừng có trả lời ngay như vậy (thế thì có gì vui) :))
Còn bức hình, là cùng 1 loài cây hả bạn? Mình đoán đó là hoa hồng (ảnh dưới, ảnh trên k nhìn rõ) :)
P.S. bạn cũng nên cho hình to to lên, để cho m.n nhìn rõ, thế mới dễ nhìn (giống như 2 tấm đầu tiên) :)

Mình cảm ơn ý kiến của bạn nhé! mình cũng muốn z nhưng pic này nghèo nàn quá, mình mà làm như z thì ế ẩm mất thoai!
Cái đó k phải hoa hông đâu, hồng làm sao mà leo đc như z, gần giống hồng nha bạn

Top Bottom