Điều con muốn nói....

R

ruoitrau2410

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

images

Tôi cũng có một gia đình , một gia đình có đầy đủ ba mẹ yêu thương tôi , nhưng tôi không biết quý trọng nó , chỉ vì mẹ tôi là một người bán xôi dạo còn ba tôi là một người lái xe ôm .

Một ngày nọ , mẹ đến trước cổng trường đón tôi , khi tôi tan học , tôi chạy ra cổng trường thì thấy mẹ tôi đứng ở đấy , tôi nhăn mặt , làm như không có mẹ , quay lại nói chuyện với mấy đứa bạn rồi bước đi về nhà mà không thèm để ý gì đến mẹ .

Tối đó , khi về nhà , tôi nhăn mặt nói với mẹ : "Sao mẹ không để ba đến rước con. " Mẹ tôi buồn rầu bảo : "Vì mẹ muốn đi đón con , mẹ không biết con không thích , mẹ xin lỗi. " Sau đó mẹ tôi lẳng lặng bỏ xuống bếp .

Sáng hôm sau , mẹ tôi vẫn cư xử với tôi như mọi ngày như không có chuyện gì xảy ra , khiến tôi cảm thấy xấu hổ . Tôi cứ ngỡ là sáng hôm nay mẹ tôi sẽ đi làm sớm , không thèm để ý đếm tôi chứ !

Đi học về , tôi không dám nhìn mẹ , chạy thẳng vô phòng . Sao tôi cảm thấy buồn thế này , chưa bao giờ tôi lại có cái cảm giác này . Tôi đã làm một điều thật sai trái , tôi muốn chạy xuống bếp xin lỗi mẹ ngay nhưng tôi cảm thấy xấu hổ nên lại thôi .

Sang tuần sau , khi tôi cảm thấy mình không thể dấu diếm cảm xúc của mình với mẹ nữa . Tôi chạy xuống bếp thì mẹ tôi đã đi bán mất rồi .

Tôi đợi đến chiều rồi ngủ khi nào không biết . Sau đó khoảng mười lăm phút , mẹ tôi về nhà , thấy tôi nằm ngủ trên chiếc bàn máy may của mẹ , mẹ tôi lấy chiếc chăn trong phòng mẹ ra đắp cho tôi . Lúc đó , tôi cũng choàng dậy . Thấy mẹ , tôi ôm chầm lấy mẹ , khóc nức nở : "Mẹ ơi , mẹ ơi , con xin lỗi , con xin lỗi , con không biết tấm lòng của mẹ , con thật quá đáng phải không mẹ ? " Mẹ tôi nghẹn ngào trả lời : " Không sao , mẹ không trách con đâu , mẹ không trách con đâu , con đừng khóc nữa ! "

Mẹ ôm tôi rồi hôn tôi , tôi cảm thấy thật hạnh phúc , tôi không còn đưa tay xô mẹ ra như hồi đó nữa . Tôi lại òa khóc , khóc những giọt nước mắt hạnh phúc ...

Đọc câu chuyện trên khiến mình nhớ mẹ quá đi mất. Bạn đã bao giờ bạn làm mẹ buồn giống nhân vật trong chuyện này chưa? Bạn có đủ dũng cảm để nói 2 chữ "yêu mẹ" :(

H

hoaphuongmauxanh

Bài viết này hay quá bạn ơi. Mình cũng chẳng đủ dũng cảm để cám ơn mẹ và nói vs mẹ câu yêu mẹ... :(

L

lamnun_98

Ai mà chẳng muốn nói câu đó bạn
Nhưng mình thì không đủ dũng cảm để làm nó.
Không đủ để nói ra nó.vì
..
..
Từ bé tới giờ mình không có cơ hội

Top Bottom