Các môn học cái cách

H

huchao765

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Như các bạn b't ( Cho nhừng ai là h/s 12 hiên nay)
Không riêng ji môn Sinh mà cả 12 môn học chính khoá trên trường hiện nay " đang cải cách" @-) đã nhân lượng kiến thức lên con số 3 :mad:
Mà kiến thức nào là trong SGK, SBT, STK... kế cả sách giải..:D
Nếu vì phương chăm " học để thi trắc nghiệm" là học tất hok chừa 1 chữ@-) thì dó là ....điều hok tưởng (1 thủ khoa DH cà 2 khối A, B ở Daklac cho b't: anh hok đi hok thêm, pp là học hết trong SHK hok chừa 1 chữ~O), anh này thuộc cả từng dấu chấm, dấu phẩy của từng trang sách cơ:D.)
Nhưng may cho anh là " đã sinh trước tui em 1 năm":D
Em là dân TN, các cuốn T,L,H,S với số trang lên đến con số xấp sỉ 300$-)
+ thông tin năm sau 1 số trường DH có thể xét diểm năm 12 L-)
==> học hok chừa 1 môn ( môn Giáo dục quốc phòng đã có bán sách trên toàn quốc, trường tui đã áp dụng học, môn GDCD với nội dung liên quan đến các vấn đề ......con nít khó mà b't:-SS(Chị tui thi môn chính trị (tức GDCD) bậc ĐH đã phải....quay :eek:3 ... mac dù chị chưa từng làm việc này ở PTTH)

VẤN ĐỀ ĐẶT RA: CẦN HỌC VÀ HOK HỌC CÁI GÌ

Riêng d/v môn Sinh học mình cũng chưa có kinh nghiệm học tốt cho lắm.(*)
Mong những người đi trước + nhừng bạn đang đi cùng con đường vời mình cho 1 lời khuyên hợp lí:cool: .
Tui chỉ thi khối A nên môn Sinh chỉ cần 8.0 :D( từ cấp 2 -> 11 điểm Sinh tui luôn trên 8.0 )
Trong SGK thì toàn lí thuyết hok có bài tập. MÀ sách BT thì toàn bài tập hok có công thức:((( trừ các CT GV dạy cho, liệu có đủ sài hok).Mình có mua cuốn" Chuẩn bị kiến thức ôn thi tốt nghiệp"- của NXB GD, vậy có đủ kiến thức chuẩn để làm bài tốt chưa)

------------------------Chia sẻ nào!!!-----------------------------------------

Top Bottom