Diễn viên 'Trái tim mùa thu' qua đời

T

thanhhai1489

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nữ diễn viên xinh đẹp Lee Ae-jeong, người từng xuất hiện trong bộ phim tình cảm được khán giả Việt Nam yêu thích "Trái tim mùa thu" vừa ra đi mãi mãi ở tuổi 20 vì căn bệnh u não.

Nữ diễn viên Lee Ae-jeong.

Tháng 7/2006, các bác sĩ đã chuẩn đoán cô gái 20 tuổi này mắc căn bệnh u não. Lee trải qua hai cuộc phẫu thuật, sau đó được di chuyển và chạy chữa ở nhiều nơi. Tuy nhiên, cô trút hơi thở cuối cùng hôm 6/9 ở quê nhà.

Lễ viếng dành cho họ hàng và bạn bè được tổ chức ngay tại bệnh viện thuộc thành phố Gwangmyeong, tỉnh Gyeonggi hôm qua, 7/9.

Lee trong bệnh viện.

Kể từ khi vào vai thời niên thiếu của nhân vật phản diện Shin-Ae do

Lee vào vai Shin-Ae hồi nhỏ trong "Trái tim mùa thu".
Han Chae-young thủ vai khi lớn trong Trái tim mùa thu, Lee được coi như một tài năng trẻ triển vọng của điện ảnh "xứ kim chi". Cô sinh ngày 17/3/1987 có nhóm máu 0 cao 1m58 và chỉ nặng 37kg. Ae-jeong rất mê đọc sách, khiêu vũ, và viết nhạc.

Theo đài truyền hình KBS, Lee Ae-jeong không muốn các tin tức về tình trạng bệnh tật của mình được đưa rộng rãi. Tuy nhiên, ngay sau khi cô trút hơi thở cuối cùng, các thông tin này đã "nổ tung" trên các trang web và diễn đàn hôm thứ năm.

Kể từ khi Lee qua đời, một số lượng lớn cư dân mạng đã ghé thăm trang web Cyworld của cô và ngỏ lời chia buồn. Trên website, Lee đã để lại một lời nhắn cho các fan trước khi ra đi: "Cảm ơn tất cả các bạn. Tôi sẽ nhanh chóng khỏi bệnh để đáp lại tấm lòng mọi người đã dành cho tôi. Một lần nữa cảm ơn. Tôi yêu tất cả các bạn".

C

czarylshg

À
TUI KHỎE
CÒN ÔNG ?
VỢ CON CŨNG VẪN KHỎE ÔNG Ạ
ÔNG TRỌ Ở CHỖ NÀO THẾ ?

U

uocmovuontoi

hơ hơ thương quá cơ , phim nì mình rất thích
tiếc thay cho một tài năng trẻ huuuuuuuuuu

V

visaosang

mình cũng thích phim này lắm, hồi xem mấy tập đầu khóc hoài à. nhưng lại ko thích chị này lắm, mình thích Moon Geun Young hơn

H

hoahong

uocmovuontoi said:
hơ hơ chị có cùng ý kiến với em hì >:D<
dạo này sao rui hả có gì nhắn tin vào YM cho chị nhe , lâu rui hok gặp em :D
seo em hok đi học CD hả học cái đấy cũng được mà vừa học vừa ôn cũng được chứ seo :D

T

thanhhai1489

hoahong said:
uocmovuontoi said:
hơ hơ chị có cùng ý kiến với em hì >:D<
dạo này sao rui hả có gì nhắn tin vào YM cho chị nhe , lâu rui hok gặp em :D
seo em hok đi học CD hả học cái đấy cũng được mà vừa học vừa ôn cũng được chứ seo :D
em nào thế
y/m đâu ?

Top Bottom