Ngoại ngữ Điền giới từ

Thanh Trúc Đỗ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng sáu 2017
847
973
179
20
TP Hồ Chí Minh
Trường Trung học Thực hành Sài Gòn

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
  • Like
Reactions: phuongdaitt1

phuongdaitt1

Cựu Phó nhóm Tiếng Anh
Thành viên
6 Tháng mười hai 2015
1,886
4,315
496
Tiền Giang
HMF Forum
We haven't seen each other_____. Exactly, I haven't met him since last March.
Mình vẫn không hiểu vì sao chỗ trống lại điền là "for". Ai giải thích giúp mình với.
Sao mình thấy đề nó thiếu thiếu sao ấy. Đề viết vậy phải không. Mình cũng đồng tình với chị @Ye Ye

Thanh Trúc Đỗ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng sáu 2017
847
973
179
20
TP Hồ Chí Minh
Trường Trung học Thực hành Sài Gòn
Sao mình thấy đề nó thiếu thiếu sao ấy. Đề viết vậy phải không. Mình cũng đồng tình với chị @Ye Ye
Dạ, đề nguyên gốc là như vầy: We haven't seen each other____. Exactly, I haven't met him___last March.
Cái chỗ thứ hai thì em biết rồi nhưng chỗ thứ nhất em thấy thầy sửa là điền "for" vào thì nó lại làm sao á. Em nghĩ là đằng sau for còn đi với mấy cái khác nữa, chứ có bao giờ đứng cuối câu đâu.

• Like
Reactions: phuongdaitt1

phuongdaitt1

Cựu Phó nhóm Tiếng Anh
Thành viên
6 Tháng mười hai 2015
1,886
4,315
496
Tiền Giang
HMF Forum
Dạ, đề nguyên gốc là như vầy: We haven't seen each other____. Exactly, I haven't met him___last March.
Cái chỗ thứ hai thì em biết rồi nhưng chỗ thứ nhất em thấy thầy sửa là điền "for" vào thì nó lại làm sao á. Em nghĩ là đằng sau for còn đi với mấy cái khác nữa, chứ có bao giờ đứng cuối câu đâu.
Thường for sẽ đi với khoảng thời gian. Mà trong câu này lại không có khoảng thời gian nên mình nghĩ không có giới từ để điền vào chỗ này

Chou Chou

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2017
4 Tháng năm 2017
4,070
4,352
704
23
Phú Thọ
THPT Thanh Thủy
We haven't seen each other_____. Exactly, I haven't met him since last March.
Mình vẫn không hiểu vì sao chỗ trống lại điền là "for". Ai giải thích giúp mình với.
chị nghĩ là đề thiếu thôi, đọc câu sau thì có thể hiểu nghĩa cả câu là: "Chúng tôi đã ko gặp nhau lâu lắm rồi (1 khoảng tgian dài rồi). Chính xác là tôi đã ko gặp anh ấy từ tháng 3 trc"

Top Bottom