diễn đàn học mãi có phải lớp học ngoại giao

Status
Không mở trả lời sau này.
B

boy9x_tn

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tại sao lại có câu hỏi này? Có phải vì học mãi đúng là 1 nơi để có thêm bạn bè? Đúng, đúng là có them bạn nhưng tại sao những người bạn này khi tham gia thi thố lại thiên vị nhau. Cụ thể như mình thấy trong cuộc thi Mr and Miss học mãi lần này. Mình không phải viết bài này vì ko đc mọi người ủng hộ mà là mình đã quá chán học mãi bây giờ, học mãi không còn là học mãi như trc’ kia.
Trog cuộc thi,, những người bạn của nhau thi nhau vận động hàh lang, tất cả những ai trong friends list mà không cho cao điểm 1 chút đều cảm thấy thật áy náy, vậy làm thế nào, cho 8,9,10 chứ sao. Cũng như vậy với tôi thôi, bạn tôi, cuncon2395, baby_lucky69 thẳng tay vote 10 nhưng họ đâu có biết về câu tiếng anh của tôi( xin mở ngoặc là lúc trả lời tôi không ghi câu hỏi nhưng đã gửi câu hỏi cho chj huongkc rồi). Như vậy đây là cuộc thi ngoại giao, nhưng có những người thời gian đi học bù đầu, họ đã dành ra 1 chút thời gian để lên diễn đàn tham gia 1 số chuyên mục có khả năng, may thay có cuộc thi mà không cần online nhìu như Mr and Miss, họ tham gia và trả lời hết sức nhưng vướng phải câu 5, chỉ cần trả lời ngắn gọn, súc tích và mang 1 chút ấn tượng là đủ nhưng mọi người lúc nào cũng viết thực sự là rất dài, đọc xong thì không thể chấm đc vì ko thể nhớ là bài này viết những gì, có những người thì đề ra đc bài học và biện pháp nhưng câu hỏi của ban giám khảo : bạn thấy gì? Vậy thì tại sao những câu trả lời ấy không đạt nổi 2đ. Xin nói thật, fantasy đề chữ kí rằng Công Bằng, vậy bạn thấy thế nào là công bằng? bài nào cũng chỉ 5,6 hay cùng lắm là 9. tôi cũng xin nói luôn ban tổ chức thật sự kém, họ không thể quản lí ai chấm cho ai, Mr chấm cho Miss hay ngược lại, nhưng vẫn có khi Mr chấm cho Mr và như vậy với Miss.
Xin kể với mọi người về lớp 8a4 của tôi, chúng tôi chỉ là bạn khi giờ ra chơi, học thể dục và khi ra khỏi trường học về nhà, trong lớp chưa bao giờ tồn tại những thứ gọi là giúp đỡ nhau khi lên bảng, lúc nào không khí cũng nóng phừng phừng như hội thi, tất cả cũng là do cô giáo CN đã đặt ra phần này để cuối tuần ai có những điểm cao sẽ có thưởng và đc tuyên dương, gần giống Mr and Miss. Các bạn tôi đã cảm thấy thực sự bức xúc khi xem bài tôi, họ đã thẳng thắn nhận xét rằng “ Mày rất ngu khi không pos câu hỏi, nhưng nếu mày đã gửi lại câu hỏi mà họ không cho them vào thì thực sự là ban tổ chức quá kém, bọn tao cảm thấy thực sự là rất uk chế” ( đại ý là nó nói thế)

Vậy thì học mãi đã là quá khứ và trong tương lai có thể sẽ là học ngoại giao

Mong các mod đọc bài này và del hộ em nik 1704, caoboi_277, boy9x_tn nhưng mog anh admin đọc được và giúp em củng cố www.diedan.hocmai.vn để website này trở thành 1 lớp học thực sự………..!!!

P

phuonglinh_13

Thực sự, đúng là như vậy bn ạ! Có thêm bn trên hocmai, nhưg mục đích của chúng ta lên hocmai để làm j`? Là để học mà, đúng ko? Những cuộc thy tổ chức trên 4r chỉ là khích lệ tinh thần của các thành viên, thắng thua ko phải chuyện qt nên ai đc cũng là ok. Nhưg ko phải thế mà chúng ta ko nhìn vào mặt trái của nó đúng ko? Dĩ nhiên thiên vị là ko tốt, sog thẳng thắn quá mà để mất lòng nhau cũng đâu phải là hay, vỳ ... đây là 1 cuộc chơi mà! Phải ko bn! Còn hơn là các tv đố kị, ghen ghet và gah đua vs. Về chuyện này thỳ tất cả các tv cũng nên ý thức hơn! Gắn bó vs diễn đàn bn nhé!
Thân ái!

C

congchualolem_b

Bạn thân mến, mình có chút ý kiến thế này. Theo mình hẳn ban giám khảo nhận ra việc chấm điểm có vấn đề mà theo mình được biết ban giám khảo sẽ k chỉ căn cứ vào điểm của thành viên và sẽ chấm thật công bằng, k bỏ sót, k tình riêng, về vấn đề này xin đảm bảo với bạn.

Việc câu hỏi thứ 5, theo mình đã là Miss hay Mr thì k chỉ nhận ra vấn đề ở 1 mặt, mà bên cạnh đó phải có sự sắc sảo, họ phải nhận ra cái mà ng bình thường k nhận ra đc. Nếu hỏi đơn giản thì k còn là thi Miss và Mr nữa đâu.

Việc chấm điểm giữa Mr và Miss, bài nào chấm nhầm thì xem như k tính.

Vấn đề nội bộ của hocmai hiện nay đang đc admin xử lí và tìm biện pháp khắc phục, cám ơn ý kiến của bạn nhiều lắm :)

C

cuncon2395

không phải thế đâu
hocmai ko phải là nơi như vậy...
họcmai là nơi mà chúng ta trao đổi chia sẽ kinh nhgiệm về học tập ..ngoài ra có phần giảỉ trí
(hay là hum đó tui nói đùa..ông tưởng thiệt hả)
chẳng lẽ trong phần giải trí ..ông ko đc mọi ng` vote điểm cao mà nghj linh tinh vậy hả..ông cũng tham gia chơi thj` cũng phải chấp nhận chứ..chơi vui mà..tui cũng vậy thui...ko đc j nhưng vẫn vui...
đúng là tui có hoiư thiên vị cho ông thiệt...nhưng BGK quyết định mới là chính ..đau phải tui vote cho 10 đ là đc....ông đừng có bỏ đj như thế...làm thế có ích j chứ..
ông nghĩ lại đj...định bỏ đj hok chơi với tui hả :((

B

betot00

Cái này thỳ khỏi lo Khán giả chỉ chiếm 30% thôy ( chỉ lấy các bài chấm đúng kô thiên vị ) theo mỳnh bek là vậy ;)) . Nếu bài làm của bạn thật sự tốt thỳ kô phải lo ,

Bây h hocmai đã là 1 lớp học thực sự rồi bạn ạ kô phải trở thành nữa. Mọi người cùng học rồi kết bạn vs nhau thỳ có gì sai , thiên vị cũng là 1 đức tính của con người kô thể tránh khỏi .

Thử hỏi nếu bạn đứng trong vị trí đó thỳ bạn có phần " nghiêng" về phía nào hơn .

Thanks

V

vietngocwindir

Post bầu chọn thiên vị sẽ tràn lan, làm ảnh hưởng các thí inh khác!
BGK và BTC đã tính trước chuyện này nên đã dùng hình thức cho khán giả chấm bài để hạn chế việc gian lận, và hạ mức điểm của khán giả xuống chỉ còn 30%! 70% điểm còn lại của thí sinh là do BTC và BGK chấm công tâm, khắt khe, quyết định hầu như lá phiếu vào vòng 2 của thí sinh! Làm như vậy, cuộc thi đã công bằng hơn rất nhiều!
Một cuộc chơi-ban giám khảo đã hạ mức điểm bầu chọn của khán giả xuống 30%.Là người mình thân hay yêu quý thì cho điểm hơi thiên vị một tí cũng là cách để động viên tinh thần,có gì sai?
Còn nếu đã có suy nghĩ là chỉ học mà ko chơi hay thư giãn thì ko nên tổ chức cuộc thi Miss & Mr này làm gì!

-In my opinion...!

B

betot00

Xin nói thật, fantasy đề chữ kí rằng Công Bằng, vậy bạn thấy thế nào là công bằng? bài nào cũng chỉ 5,6 hay cùng lắm là 9. tôi cũng xin nói luôn ban tổ chức thật sự kém, họ không thể quản lí ai chấm cho ai, Mr chấm cho Miss hay ngược lại, nhưng vẫn có khi Mr chấm cho Mr và như vậy với Miss.
.

BTC thật kém ??? Bạn chưa biết đc cách làm việc của họ thỳ đứng nói "bừa " .... Nói người khác trước tiên phải nghĩ lại mỳnh bạn àh :|. Fatasy ??? !
Mình thật buồn khi bạn viết ra những dòng này
.

Last edited by a moderator:
B

boy9x_tn

Một cuộc chơi-ban giám khảo đã hạ mức điểm bầu chọn của khán giả xuống 30%.Là người mình thân hay yêu quý thì cho điểm hơi thiên vị một tí cũng là cách để động viên tinh thần,có gì sai?
Còn nếu đã có suy nghĩ là chỉ học mà ko chơi hay thư giãn thì ko nên tổ chức cuộc thi Miss & Mr này làm gì!

-In my opinion...!

oh, như vậy là ngoại giao tốt thì cái gì chả tốt................................................................

C

congchualolem_b

Bạn yên tâm đi, BTC biết việc vote diễn ra khá lộn xộn, khó kiểm soát nên đã có biện pháp, và cuộc thi này có quy mô trên toàn 4rum, vì vậy sẽ đảm bảo quyền lợi cho tất cả mọi ng.

Học k chơi đánh rơi tuổi trẻ, chơi k học mất cả tương lai.

C

co_be_ban_diem

Mình ko hiểu, đây là nơi để góp ý nhưng mình có cảm tưởng nó sẽ dễ đi xa đà, và sẽ cãi nhau như những lần trước.
Hocmai là diendan học tập, nhưng học nhiều quá thì cũng phải vui chơi ,đúng không bạn.Cuộc thi Miss and mr hocmai là một sân chơi, và đó cũng là nơi làm nhiều người chú ý đến.
"Không có gì là hoàn hảo cả", cuộc thi này cũng vậy, thành viện cũng có phần thiên vị, nhưng BTC đã làm rất nhiều điều, ko cho vote, tỷ lệ diểm của khản giả cũng chỉ là 30%, đó chính là một nỗ lực của họ, để cuộc thi thật công bằng, mà nếu điểm của thành viên nào đó quá cao, thì cũng chỉ là động viên thôi,....
Và mình cũng ko hiểu ngụ ý của bạn trong câu nói này:hocmai có phải là lớp học ngoại giao hay ko?
Hocmai cũng có phần ngoại giao, vì đây là nơi để kết bạn, để chia sẻ cảm xúc, để cùng nhau học tập,..nhưng đó chỉ là một phần nhỏ,rất nhỏ trong diendan,..
Dù sau này hocmai có phát triển đi nữa, hình thức kết bạn có phát triển,nhưng , ở hiện tại, mình vẫn phản đối câu nói của bạn, và mình sẽ nói: hocmai ko phải lớp học ngoại giao nhưng đó là 1 lớp học đặc biệt, thật đặc biệt,..

Q

quinhmei

Mình có vài lời với bạn.

Cuộc thi Miss - Mr hocmai được tổ chức với mục đích giúp các bạn tham gia hocmai có thể biết về nhau nhiều hơn. Mình cũng là một thí sinh thi Miss nhưng thời gian qua chưa nhận được câu hỏi nào từ BTC, nhưng mình đã nghĩ đây chỉ là một cuộc thi đơn thuần và thời gian này mình đang khá bận học và thi, không online được nên đã không tham gia thi nữa. Điều này không có nghĩa mình bất mãn với BTC, bởi cũng như bạn, họ cũng chỉ là những HS, một số người hơn, một số người kém tuổi bạn, làm sao họ có thể chu toàn mọi thứ mà tổ chức ra một cuộc thi perfect như Miss World?
Về việc chấm điểm, bạn nói rằng BGK thiên vị và "tổ chức kém"- nhưng liệu bạn có hiểu rõ nghĩa của từ này? Việc bạn bè trong friendlist vote cho nhau, mình không phủ nhận, bởi nếu là bạn cũng vậy thôi - trong cuộc thi Miss hay Mr của trường bạn sẽ vote cho đứa bạn thân cùng lớp hay những đứa không hề biết mặt biết tên lớp hàng xóm? Dù vậy, không thể nói rằng Mr hay Miss được vote hoàn toàn dựa vào những mối quan hệ của họ, bởi xét cho cùng BGK cũng là nhưng người được chọn từ nhiều người để đảm bào tính công bằng của cuộc chơi.
Bạn hỏi rằng : Diễn đàn học mãi có phải lớp học ngoại giao? Mình nói là đúng. Mình xin cắt nghĩa cho, hocmai là "lớp học", và cũng là nơi để "ngoại giao" - nhưng đúng theo thứ tự lớp học - ngoại giao, các mem đến với hocmai trước tiên luôn để HỌC, sau đó mới đến GIAO LƯU, KẾT BẠN. Và thiết nghĩ nếu cuộc thi Miss&Mr chỉ là một hình thức giao lưu, kết bạn giữa các mem trong diễn đàn để thư giãn, "vui là chính", liệu bạn có nên gây bức xúc bằng những câu hỏi kiểu này?

M

Moderator

Các em thân mến!

Hiện tại diễn đàn của chúng ta đang tổ chức thực hiện hai cuộc thi lớn: Miss & Mr và Thi viết về Hocmai nhân dịp sinh nhật.

>>> Đây là hai cuộc thi cũng có thể nói là phần "vui chơi có thưởng". Nó không nằm ngoài việc là giúp cho các em vừa học tập, giao lưu, chia sẻ và kết bạn, cũng đồng thời làm tăng tính đoàn kết gắn bó tất cả các thành viên trên diễn đàn của chúng ta. Việc thắng thua anh nghĩ là không quan trọng mà cái chính là sự thoải mái, trao đổi và đoàn kết lẫn nhau.

>>> Anh mong các em không chỉ vì việc này mà làm mất đi cái tốt đẹp vốn có của "Ngôi nhà chúng ta". Cảm ơn tất cả các em đã tham gia nhiệt tình cuộc thi này.

>>> Anh thông báo chính thức là" Không thể có sự thiên vị nào hết mà đó là sự công bằng, khách quan". Nó được thể hiện rất rõ qua hình thức chấm bài "Thông qua khán giả, BGK và Thông qua BTC".

Anh xin khóa Topic này lại. Chúng ta hãy quay lại cuộc thi, nó đang đi được gần một nửa quãng đường rồi. Anh hy vọng các em hãy cố gắng vì một Ngôi nhà chung mà của chính mình nhé!

BQT

B

banhuyentrang123

nhưng bạn ah nếu bạn nói cuộc thi mr và miss thì mình xin đảm bảo là công bằng vì điểm của ban giám khảo và của ban tổ chức chiếm đến 70 % số điểm nếu các bạn ý giỏi thì kèo được anh vũ anh admin và các bạn trong ban giám khảo nhưng mình đảm bảo là không được
và nói thêm học mãi là nơi học chứ không phải lớp ngoại giao ( đề nghị anh admin edit lại bài viết và chuyển xuống chỗ thắc mắc về cuộc thi miss and mr ) dùm

C

chungtinh_4311

có lẽ lên đóng topic này lại hem
tỉ lệ bầu chọn của mem chỉ chêm 30 % nhưng đó cũng là cao
mình đang bàn với anh vũ sang vòng 2 ko cho mem bầu chọn để hoàn toàn công bằng còn về mem mới & mem cũ = nhau hết
mình thay mặt BGK hưa sẽ ko có sự thiên vị gì hết vì bộ mặt mới của 4 rum
hết_____________________________

P

poro_poro

Học mãi là ngôi nhà chung của học trò Việt. Chúng ta đến ngôi nhà để làm gì? Hãy thử đặt ra câu hỏi đi nào! Và suy nghĩ về những gì ta đã làm cho học mãi. Nếu nói: " Học mãi là lớp học ngoại giao. " thì hãy thử phân tích cái từ ngoại giao đó xem. Ngoại giao là sự trao đổi giữa các nước, còn đối với học mãi, đó không phải là ngoại giao vì ở đây chỉ là một ngôi nhà của học trò Việt, để chúng ta giao lưu, học hỏi kinh nghiệm, giúp ta trao dồi kiến thức và bây giờ tôi thực sự thấy học đã giúp tôi nhiều và nhiều. Đừng nên dùng cái từ " Ngoại giao " ấy mà chỉ nên nói là: " Học mãi ngôi nhà của học trò Việt " nhưng không vì thế chỉ có người Việt Nam chúng ta không đâu ! :D

B

boy9x_tn

tất cả chỉ là ngụy biện, vậy poro có thể cho biết ngoại giao chỉ là cho các quốc gia thế bạn đã từng nghĩ từ ngoại giao này xét theo khía cạnh: khả năg giao tiếp của con ng` chưa. Các bạn có thấy sự ảnh hưởng của 30%, ai cũng nói nó chỉ chiếm 30% nhưng liệu 30 điểm 1 và 70 điểm 10 thì có thể xét xem như thế nào là côg bằng

S

sonmoc

Mình đồng ý vs bạn là những người nào có quan hệ tốt với mọi người thì sẽ được người bạn đó chấm điểm cao hơn 1 chút. Nhưng không phải lúc nào điều đó cũng đúng, vẫn có mem bầu chọn chính xác đấy chứ. Mình đã tạm off gần nửa năm nhưng mình vẫn tham gia, mặc dù bây h mem cũ đã còn rất ít, lên 4rum toàn bắt gặp mem mới. Hãy coi cuộc thi là cuộc chơi, đừng quá kì vọg quá, tin rằng bạn sẽ chiến thắng khi bạn được thể hiện.
Còn về BGK thì đã làm hết sức rồi, việc giảm mức độ điểm của KG từ 50-> 30 đã thể hiện sự công bằng ...

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom