Tâm sự ĐIỂM SỐ

lilyana2210gachaclub22

Học sinh mới
Thành viên
25 Tháng mười 2021
2
8
6
15
TP Hồ Chí Minh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện giờ mình đang học online. Mình thi Sinh học bị 6 điểm và Toán bị 5 điểm. Tháng trước mình đã hứa với mẹ rằng điểm sẽ tiến bộ hơn nhưng ai dè... Cuối tuần này (Chủ Nhật) là nhà trường gửi bảng điểm tháng này cho riêng các phụ huynh, trong đó có mẹ mình. Trong các điểm trong bảng chỉ có Sinh và Toán là kém nhất. Tuần sau mình thi nữa! Mình phải làm sao đây??? Mẹ mình chửi sợ lắm, đánh rất rất đau (mẹ đã từng làm gãy chổi khi mình bị điểm kém môn Toán). Cho mình xin góp ý, chứ mình sợ lắm. :>( MÌNH PHẢI NÓI VỚI BỐ MẸ NTN ĐÂYYYYYYYYYYYYY?????????
:Tonton10
(Mik học lớp 7, có cùng ngày sinh (22/10) thì inbox làm quen ^^. Email: lilyana2210gachaclub22@gmail.com)

Cảm ơn mọi người đã dành t/gian đọc bài đăng của mình nhé!

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
Hiện giờ mình đang học online. Mình thi Sinh học bị 6 điểm và Toán bị 5 điểm. Tháng trước mình đã hứa với mẹ rằng điểm sẽ tiến bộ hơn nhưng ai dè... Cuối tuần này (Chủ Nhật) là nhà trường gửi bảng điểm tháng này cho riêng các phụ huynh, trong đó có mẹ mình. Trong các điểm trong bảng chỉ có Sinh và Toán là kém nhất. Tuần sau mình thi nữa! Mình phải làm sao đây??? Mẹ mình chửi sợ lắm, đánh rất rất đau (mẹ đã từng làm gãy chổi khi mình bị điểm kém môn Toán). Cho mình xin góp ý, chứ mình sợ lắm. :>( MÌNH PHẢI NÓI VỚI BỐ MẸ NTN ĐÂYYYYYYYYYYYYY?????????
(Mik học lớp 7, có cùng ngày sinh (22/10) thì inbox làm quen ^^. Email: lilyana2210gachaclub22@gmail.com)

Đây là tâm trạng chung của các bạn học sinh khi bị điểm kém chứ không phải của mình em đâu em ạ.
Dù đã hứa với mẹ sẽ tiến bộ nhưng vẫn bị điểm kém, chị nghĩ em nên "khai" từ hôm nay, chứ đợi đến cuối tuần mẹ cầm lấy bảng điểm và thấy được thì có thể khi đó mẹ sẽ bực hơn. Nên từ bây giờ, khi em đã biết điểm của mình như vậy thì nên nói vs mẹ luôn và hứa sẽ cố gắng nhiều hơn nữa.
Như ngày xưa chị đi học thì còn có điểm kiểm tra miệng, ktra 15p, thì giờ e có thể cảm thiện bằng những điểm này chẳng hạn, cố gắng tập trung lúc học những môn này, để cô cho điểm tốt, nâng điểm tổng lên 1 chút.
Chúc em luôn ĐỦ!

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm

Hmmm. Thú thực anh từng bị đánh gẫy roi khi bị điểm kém.
Lúc đấy là lớp 6 7 gì đấy.
Lúc đấy anh cay lắm =)). Và sẵn sàng bất chấp tất cả để chứng minh rằng mình không đáng để bị đánh.
Từ đấy thì trận roi cũng vơi dần và cũng đã ngừng hẳn :eek:

Điểm kém thì ai cúng sợ. Anh cũng sợ điểm mình kém sẽ làm phụ huynh buồn.
Nhưng mà "Đánh kẻ chạy đi không ai đánh kẻ chạy lại", em hãy thú thực trước phụ huynh để họ biết trước điểm số của em sẽ như này.
Với lại, em có những môn khác điểm cũng cao mà.
Em có thể nói với bố mẹ rằng những môn này con cần cải thiện thêm hơn những môn khác và lần sau con sẽ chú tâm hơn.
Chắc chắn khi em nhận lỗi trước bố mẹ sẽ phần nào nguôi đi từ đấy giảm bớt những trận đòn từ phụ huynh.

Cố lên em!
Còn thở là còn gỡ =)). Điểm mình kém lúc này lúc sau kiểu gì cũng gỡ lên được thôi =)))

Phạm Công Nhựt

Học sinh chăm học
HV CLB Địa lí
Thành viên
13 Tháng năm 2018
149
261
86
19
Bình Định
Trường THPT Nguyễn Hồng Đạo

Giờ em cố gắng học bài và làm bài tập kiếm nhiều điểm cao lên. Chứ ai mà chưa từng bị điểm kém chứ, quan trọng là chúng ta phải biết nhìn thấy điểm sai và sửa sai đó mới chính là cái cần quan tâm.
Đôi khi, ba mẹ thấy điểm kém nhưng thấy các điểm cao kia thì ba mẹ sẽ vui hơn và không nói gì về chuyện điểm kém nó nữa.

hoangtuan9123

Học sinh gương mẫu
Thành viên
26 Tháng một 2018
1,154
2,222
319
Hà Nội
THPT Xuân Đỉnh
Điểm kém thời còn đi học ai cũng dính e ạ quan trọng là mình phải có bản lĩnh đối mặt, chấp nhận và từ đó đôn thúc bản thân học tập siêng năng hơn để đạt kết quả như ý muốn
Tip cho e nhé(Đường đi nước bước luôn)JFBQ00193070413A
(Đợt thi vừa r e có bài nào điểm cao ko, hãy để nó sang 1 bên đi đây sẽ là một mắt xích cho kế hoạch của chúng ta sắp tới)
  • Bước 1: Chuẩn bị hành trang tinh thần sau đó chọn một ngày thích hợp để triển khai
  • Bước 2: Khi đã chọn được ngày đẹp, hôm đó e hãy quét dọn nhà sửa sạch sẽ, gọn gàng, thơm tho
  • Bước 3: "Nhà sạch thì mát bát sạch ngon cơm". Các cụ lói cấm có sai. Hôm đó = mọi giá phải có bữa cơm thật ngon. Ăn xong trong lúc nghỉ ngơi, giờ là lúc ta cần dùng đến thứ mà ta đã ấp ủ bấy lâu nay.Một thứ vũ khí tối thượng . Đó chính là... chính là .... cái bài ktra điểm cao ý. Trời ơi, lôi ra đi.
  • Bước 4: Sau khi bố mẹ gật gù xem xong thì thời cơ đã chín muồi, bây giờ hãy thú tội với bố mẹ đi rằng mình đã bị điểm kém và rằng sẽ cố gắng hết sức để kết quả cao hơn

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ

Anh nghĩ là em nên báo cho ba mẹ trước khi bảng điểm gửi về đành rằng sẽ bị mắng nhưng dẫu sao nó vẫn nhẹ hơn nhiều so với bảng điểm gửi về
Và em nên nhớ này điểm số nó chỉ quyết định một phần năng lực của em thôi cho nên đừng thất vọng nha, năng lực của em biết đâu còn hơn cả thì sao nè
Nói về bị đánh thì trước đó anh cũng như em vậy cơ mà ba mẹ chúng ta sẽ thông cảm dần vì kiến thức ngày càng khó khăn không còn dễ như trước đâu em ạ, hơn nữa bài này thấp thì bài kia mình kéo lên mà biết đâu thầy cô còn cho gỡ điểm nữa
Điều bây giờ là em cần xem lại bài làm xem mình sai chỗ nào rồi rút kinh nghiệm cho bài sau
Chúc em bài sau được điểm cao nha

Top Bottom