Tâm sự Điểm kém

Hi hi hi

Học sinh mới
Thành viên
3 Tháng mười một 2019
1
0
1
23
Hà Nội
CVA
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chuyện là mk cũng thuộc diện học tốt, thi đc vào trường c3 trọng điểm, vì thế nên ba mẹ mk có hơi kỳ vọng vào mk quá. Tính mk lại ham chơi, hay chơi điện thoại. Nhưng mk vừa bị ăn 1 con 3 sử trong bài kt 1 tiết. Nếu nói kiểu j ba mẹ cũng sẽ đổ lỗi cho mk là hay chơi đt nên học sút đi rồi thu đt của mk. Nhưng sự thật là đề rất khó. Ai có thể chỉ mk cách nói với ba mẹ để ko bị thu đt ko? Vì kiểu j điểm cũng sẽ bị báo qua SLL

Cherry_cherry

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng mười 2018
333
976
96
19
Thanh Hóa
trường trung học cơ sở hoằng hà
Chuyện là mk cũng thuộc diện học tốt, thi đc vào trường c3 trọng điểm, vì thế nên ba mẹ mk có hơi kỳ vọng vào mk quá. Tính mk lại ham chơi, hay chơi điện thoại. Nhưng mk vừa bị ăn 1 con 3 sử trong bài kt 1 tiết. Nếu nói kiểu j ba mẹ cũng sẽ đổ lỗi cho mk là hay chơi đt nên học sút đi rồi thu đt của mk. Nhưng sự thật là đề rất khó. Ai có thể chỉ mk cách nói với ba mẹ để ko bị thu đt ko? Vì kiểu j điểm cũng sẽ bị báo qua SLL
Cái này thì cũng tùy thuộc vào tâm trạng của bố mẹ bạn thôi,con người đâu phải ai cũng hoàn hảo,"sông có khúc,người có lúc",cứ dũng cảm nhận lỗi với bố mẹ bạn và hứa sẽ cố gắng học hành,bố mẹ có thu điện thoại của bạn hay không cũng tùy thuộc vào may rủi.Cám ơn bạn đã nghe mình chia sẻ!!!!!^^

• Like
Reactions: Tungtom

Tú Trân

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng mười 2018
540
905
111
Quảng Ngãi
THCS NGUYEN NGIEM
Cái này mk nghỉ 1 phần cx do bạn nên bạn hãy dũng cảm nói với bố mẹ .Còn chuyện thu phone hay ko là tuỳ thuộc ở bố mẹ bạn,mk nghỉ là ở tuổi tụi mk cx ko cần sử dụng phone nhiều

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa

Mình nghĩ là bạn nên lựa lúc ba mẹ bạn vui mà nói cho ba mẹ bạn biết. Bạn nên thành thật nói ra vì nếu ko nói thì sẽ có tội nặng hơn đấy. Còn nếu về việc thu dt thì ở tuổi bạn ko nên xài nhiều quá đâu.

Quân (Chắc Chắn Thế)

Trùm vi phạm
Thành viên
18 Tháng chín 2017
1,266
2,329
261
19
Hà Nội
Trường Mần Non

Đen ghê :)
Cứ nói kiểu như là hôm đấy con tô nhầm mã đề (đùa thôi :p)

Em cũng hay bị vậy rồi.....
Tùy từng trường hợp....
Sử thì có thể nói là hôm đấy con bận ôn Toán,....
Hay là con hôm đấy ôn 5 bài thì may thay, vào đúng bài thứ 6 ....
Vân vân.....

Vì Sử chỉ là một môn khá nhiều là học thuộc nên em thường học tủ :)
Anh/Chị cứ khai là mình học tủ nên bị điểm kém.....
Ít ra thì ko bị thu phone :D
Em cx bị thu nên hiểu mà..... Buồn thật sự.....

Pipie Kute ❤✔

Học sinh
Thành viên
24 Tháng mười 2019
44
104
36
17
TP Hồ Chí Minh
THCS Lê Quý Đôn
đen thế,,,,,,,,,,....................................................................................................................................................................

Top Bottom