Điểm chuẩn khối ngành ngoại ngữ của một số trường.

H

hocmai.tuyensinh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Khối ngành ngoại ngữ có các chuyên ngành như ngôn ngữ Anh, ngôn ngữ Trung, ngôn ngữ Pháp, tiếng Nga, tiếng Đức, Ngôn ngữ Nhật… hiện nay, các trường cũng đang mở nhiều chuyên ngành mới như tiếng Ả rập, ngôn ngữ Ý, ngôn ngữ Tây Ban Nha, ngôn ngữ Hàn. Ở khối ngành ngoại ngữ đang có 2 tình trạng là các ngành rất "hot' và các ngành quá ảm đảm. Các ngành như tiếng Anh, tiếng Nhật, tiếng Hàn được liệt vào trong danh sách "những ngành không bao giờ lo thất nghiệp với mức điểm chuẩn ở mức cao, lượng hồ sơ đăng ký dự thi lớn, tỉ lệ chọi cao. Bên cạnh đó các ngành như tiếng Nga, tiếng Pháp lại rơi vào tình trạng không tuyển được thí sinh, lượng hồ sơ đăng ký dự thi có khi thấp hơn nhiều so với chỉ tiêu, điều này xảy ra ở cả các trường lớn cũng như các trường địa phương.
Dưới đây là điểm chuẩn của một số ngành, trường trong khối ngành ngoại ngữ để các bạn học sinh và các bậc phụ huynh quan tâm có thể thấy được tổng quan mức điểm chuẩn của khối ngành này trong những năm qua.

Chú thích:
15*: điểm thi môn ngoại ngữ không nhân hệ số
D1,D2- 24: trường lấy điểm chuẩn chung cho cả khối D
D1/D2: 24/25: 24- điểm chuẩn khối D1; 25- điểm chuẩn khối D2
13*/18: 1 khối nhân đôi, một khối không nhân đôi môn ngoại ngữ

Thí sinh khi lựa chọn thi khối ngành ngoại ngữ cần lưu ý hầu hết các trường môn ngoại ngữ nhân hệ số 2, tuy nhiên cũng có trường không nhân hệ số. Mọi thông tin về điểm chuẩn của các trường, các ngành khác trong khối ngoại ngữ, các bạn học sinh và phụ huynh có thể đặt câu hỏi tại pic này để được hỗ trợ.
Hocmai.tuyensinh​

D

doductam_221

Chán thật, điểm năm nay mà lấy bằng điểm năm ngoái thì có phải mình đỗ k chứ

C

caohoangha96

em vừa rồi đạt giải 3 hsg quốc gia môn Anh. Theo quy định thì sẽ được tuyển thẳng 1 số ngành như Ngôn ngữ anh, Sư phạm anh và Quốc tế học. Mọi người nghĩ em nên theo học ngành nào mà có khả năng có việc làm cao và phát triển trong tương lai. Em đang thiên về Ngôn ngữ anh nhưng mà chưa biết nên theo học trường nào trong những trường trên. Xin mọi người cho lời khuyên.

B

bont

em vừa rồi đạt giải 3 hsg quốc gia môn Anh. Theo quy định thì sẽ được tuyển thẳng 1 số ngành như Ngôn ngữ anh, Sư phạm anh và Quốc tế học. Mọi người nghĩ em nên theo học ngành nào mà có khả năng có việc làm cao và phát triển trong tương lai. Em đang thiên về Ngôn ngữ anh nhưng mà chưa biết nên theo học trường nào trong những trường trên. Xin mọi người cho lời khuyên.

Chào bạn,
Để phát triển bản thân thì mình nghĩ cơ hội phát triển cao vẫn là ngành Quốc tế học. Vì đối với môi trường sư phạm thì mình thấy cơ hội phát triển ít. Tuy nhiên, cái cơ hôi việc làm còn phụ thuộc rất lớn vào năng lực của bạn trong quá trình học tập và quá trình làm việc.
Trong bất kì môi trường nào mà bạn có năng lực tốt thì cơ hội phát triển trong tương lai đều mở rộng.
Chúc bạn luôn thành công trong cuộc sống

D

dongcuaso0

Cho em hỏi , ngành Anh Ngữ năm nay có thi tuyển khối A1 không ạ ? Khối D1 gồm những môn gì vậy ạ ?

T

tieuthubot_mice

cho em hỏi giữa kinh tế quốc tế và kế toán thì ngành nào nên thi hơn?e muốn kế toán nhưng h kế toán lại đang nhiều quá :((

H

hocmai.tuyensinh

Hai khối ngành này khác nhau hoàn toàn em à,, một ngành thì năng động , một ngành thi ổn định hơn. Nhưng chọn ngành nào còn phụ thuộc vào năng lực của em, và ra trường cơ hội làm việc cũng chủ yếu là do năng lực của em quyết định

D

dangthituanh

Năm nay em 12 rồi nhưng vẫn chưa xác định được mình sẽ học trường gì, chọn ngành, gì, nghề gì cả.
E học 2 khối A1 và D1. Thực sự em có hứng thú với chuyên ngành maketing, một ngành mới phát triển gần đây. Tuy nhiên, nó lại không dễ, ngoại giao cũng chẳng vừa. E sợ sau này thất nghiệp lắm ạ :((
Mọi người cho em ý kiến đi. Hơn nữa, theo mọi người, làm việc cho nhà nước hay làm tư thích hơn ạ? E muốn làm ngoài :D

T

tieuhamhap96

đó là điểm các năm trước chứ 2 năm gần đây điểm chuẩn cao quá.hic

Y

yumeneko

em muốn học ngôn ngữ anh ở đh ngoại ngữ nhưng chưa hiểu rõ về mấy chuyên ngành hay TA kinh tế, thương mại là gì
và học xong thì có thể làm nghề gì ạ
mới 11 mà thầy bắt viết hướng nghiệp rồi, :(( hết biết sao luôn

Top Bottom