English THCS dịch nghĩa câu

hoanganh30

Học sinh
Thành viên
9 Tháng sáu 2020
39
20
21
19
Quảng Nam
THPT Chuyên Nguyễn Bỉnh Khiêm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

đoạn hội thoại này em đang luyện nghe nhưng có câu ko hiểu lắm, mong mn giải đáp giúp ạ

Man: Hello. Tourist Information.
Woman: Hello, I'm phoning about the boat trips on the River Dee. Can you tell me which days they are?
Man: Every Friday and Sunday.
Woman: And where does the boat leave from?
Man: You'll find it next to the bridge. It's ten minutes' walk from North Street car park.
Woman: Are there several trips a day?
Man: Just one. It starts at twelve fifteen. It takes about an hour and forty-five minutes, so you'll be back by two
Woman: How far up the river will the boat take us?
Man: All the way to Aldford. That's A-L-D-F-O-R-D. You get off there and come back through the mountains on a bus.
Woman: lt sounds nice. Thank you for your help.

"How far" ở đây có phải chỉ khoảng cách ko ạ, tại câu trả lời của the man làm em hoang mang quá

Nam-Nguyễn

Học sinh mới
Thành viên
7 Tháng chín 2022
19
6
6
15
Vĩnh Phúc
đoạn hội thoại này em đang luyện nghe nhưng có câu ko hiểu lắm, mong mn giải đáp giúp ạ

Man: Hello. Tourist Information.
Woman: Hello, I'm phoning about the boat trips on the River Dee. Can you tell me which days they are?
Man: Every Friday and Sunday.
Woman: And where does the boat leave from?
Man: You'll find it next to the bridge. It's ten minutes' walk from North Street car park.
Woman: Are there several trips a day?
Man: Just one. It starts at twelve fifteen. It takes about an hour and forty-five minutes, so you'll be back by two
Woman: How far up the river will the boat take us?
Man: All the way to Aldford. That's A-L-D-F-O-R-D. You get off there and come back through the mountains on a bus.
Woman: lt sounds nice. Thank you for your help.

"How far" ở đây có phải chỉ khoảng cách ko ạ, tại câu trả lời của the man làm em hoang mang quá
hoanganh30Người đàn ông: Xin chào. Thông tin du lịch.
Người phụ nữ: Xin chào, tôi đang gọi điện về các chuyến đi thuyền trên sông Dee. Bạn có thể cho tôi biết họ là những ngày nào không?
Người đàn ông: Thứ sáu và chủ nhật hàng tuần.
Người phụ nữ: Và con thuyền rời đi từ đâu?
Người đàn ông: Bạn sẽ tìm thấy nó bên cạnh cây cầu. Cách bãi đậu xe North Street 10 phút đi bộ.
Người phụ nữ: Có mấy chuyến đi một ngày?
Người đàn ông: Chỉ một. Nó bắt đầu lúc mười hai giờ mười lăm. Mất khoảng một giờ 45 phút, vì vậy bạn sẽ quay lại trước hai giờ
Người phụ nữ: Con thuyền sẽ đưa chúng ta lên sông bao xa?
Người đàn ông: Tất cả các con đường đến Aldford. Đó là A-L-D-F-O-R-D. Bạn xuống đó và quay lại những ngọn núi trên một chiếc xe buýt.
Người phụ nữ: Nghe hay đấy. Cảm ơn sự giúp đỡ của bạn.

Top Bottom