Dịch đoạn văn sau sang Tiếng Việt (ko dùng google dịch)

Lê Anhh

Học sinh
Thành viên
5 Tháng một 2021
37
24
21
Hưng Yên
THCS Thắng Lợi
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Today, there is a TV set in nearly every home. People watch televison every day, and some people watch it from moring until night. Anmericans watch television about 35 hours a week. But is television good or bad for you? People have different answers. Some say that there is a lot of violence on TV today, the programs are terrible and people don't get any exercise because they only sit and watch TV. Others think that TV programs bring news from aroud the world, help you learn many useful things, especiall children. Thanks to televison, people learn about life on other countries, and it helps peole relax after a long day of hard work.

Giúp mik nha ! :rongcon27:rongcon27:rongcon27

Last edited:
  • Like
Reactions: npan_184

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,221
10,064
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
Today, there is a TV set in nearly every home. People watch televison every day, and some people watch it from moring until night. Anmericans watch television about 35 hours a week. But is television good or bad for you? People have different answers. Some say that there is a lot of violence on TV today, the programs are terrible and people don't get any exercise because they only sit and watch TV. Others think that TV programs bring news from aroud the world, help you learn many useful things, especiall children. Thanks to televison, people learn about life on other countries, and it helps peole relax after a long day of hard work.
Em tham khảo thử nha:
Ngày nay,nhà nào cũng đều có tivi . Mọi người xem ti vi hàng ngày, và một số người xem nó từ nơi làm việc đến tối. Người Mỹ xem TV khoảng 35 giờ một tuần. Nhưng truyền hình ảnh hưởng nhưu thế nào về bạn? Mọi người đều có những câu trả lời khác nhau. Một vài người cho rằng ngày nay trên TV có rất nhiều cảnh bạo lực, các chương trình đẫm máu và mọi người không hoạt động nhiều vì chỉ ngồi xem TV. Một vài người khác lại cho rằng các chương trình thời sự ảnh hưởng lớn đến thế giới, giúp bản thân học hỏi được nhiều điều bổ ích, đặc biệt là trẻ em. Nhờ thời sự mà mọi người tìm hiểu về cuộc sống ở các quốc gia khác và nó giúp mọi người thư giãn sau một ngày dài làm việc mệt mỏi.
Học tốt!

• Like
Reactions: Lê Anhh

Lê Anhh

Học sinh
Thành viên
5 Tháng một 2021
37
24
21
Hưng Yên
THCS Thắng Lợi
chị ơi, em sửa chỗ "các chương trình đẫm máu" thành "các chương trình tồi tệ" đc ko ạ

• Like
Reactions: npan_184

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,221
10,064
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
chị ơi, em sửa chỗ "các chương trình đẫm máu" thành "các chương trình tồi tệ" đc ko ạ
Cũng được em nhé, do chị dịch sát nghĩa cho em dễ hiểu thôi, em có thể thay bằng lời văn của mình để phù hợp hơn nha!
Chúc em học tốt nè!

Top Bottom