Địa 10 Địa lí công nghiệp

lamnhat0912

Học sinh
Thành viên
4 Tháng một 2018
13
7
44
19
Quảng Bình
thcs số 1 nam lý
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn giúp mình câu hỏi này được không? Sẽ thật tốt nếu các bạn có thể gạch ý, nếu không thì mình tự trình bày cũng được.
Vì sao ngành công nghiệp điện tử - tin học được coi là ngành kinh tế mũi nhọn của nhiều nước, đông thời là thước đo trình độ phát triển kinh tế - kỹ thuật của mọi quốc gia trên thế giới ?
Mình cần câu trả lời trước sáng ngày 15/5

• Like
Reactions: Hoàng Long AZ

minhloveftu

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
15 Tháng một 2019
3,097
2,567
501
Quảng Trị
Trường Đời
Các bạn giúp mình câu hỏi này được không? Sẽ thật tốt nếu các bạn có thể gạch ý, nếu không thì mình tự trình bày cũng được.
Vì sao ngành công nghiệp điện tử - tin học được coi là ngành kinh tế mũi nhọn của nhiều nước, đông thời là thước đo trình độ phát triển kinh tế - kỹ thuật của mọi quốc gia trên thế giới ?
Mình cần câu trả lời trước sáng ngày 15/5
Thứ nhất, đây là ngành công nghiệp thể hiện trình độ khoa học kĩ thuật của đất nước đó; mang đến lợi ích to lớn trong nền kinh tế quốc dân của đất nước. Một quốc gia phát triển luôn có nền kinh tế- kĩ thuật cao. Thứ hai, đây là ngành công nghiệp yêu cầu trình độ kĩ thuật, chi phí, chất xám, năng suất lao động cao (trẻ) để dễ dàng tìm tòi, sáng tạo, tạo ra được sản phẩm chất lượng, đạt hiệu quả tích cực.
Tham khảo nhé

Top Bottom