Địa 12 [Địa lí 12]Phạm vi vùng biển của Việt Nam?

Status
Không mở trả lời sau này.
T

thanhphu2007

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Giúp dùm em một số câu này với:
Bối cảnh Quốc Tế những năm cuối thế kỉ XX có những ảnh hưởng như tế nào đến công cuộc đổi mới ở nước ta.
-Cho em hỏi câu này với: Hãy vẽ sơ đồ phạm vi vùng biển VN theo luật Quốc Tế(1982), là sao vậy mấy anh mấy chị và vẽ ở đâu chỉ em chổ tìm luôn nha?:):):)

Last edited by a moderator:
X

xeto

Vào cuối thế kỉ XIX, đầu thế kỉ XX, trên thế giới đang thực hiện cuộc cách mạng khoa học công nghệ và theo xu hướng toàn cầu hoá, vì vậy nó có ảnh hưởng rất quan trọng đến công cuộc đổi mới của nước ta. Bạn có thể xem thêm ở SGK lớp 11 và 12 (những bài đầu ấy).
Trong SGK lớp 12, trong phần phạm vi lãnh thổ nước ta có vùng đất, vùng biển và vùng trời. bạn hãy xem trong phần vùng biển. Vùng biển bao gồm: nội thuỷ, lãnh hải, vùng tiếp giáp lãnh hải, vùng đặc quyền kinh tế và thềm lục địa. Theo luật quốc tế (luệt biển-1982) tyhì vùng biển nước ta rộng trên 1 triệu km2. bạn hãy căn cứ vào phần này để vẽ sơ đồ.(Ví dụ như là lãnh hải rộng 12 hải lí, tình từ đường cơ sở......). nếu yêu cầu vẽ "sơ đồ" thì mình nhớ hình như trong SGk đã có vẽ rùi đó, bạn vẽ theo!hehe. Thân!

A

aqnacm

Theo tớ ảnh hưởng của bối cảnh quốc tế đến công cuộc đổi mới của Việt Nam thì không thể không nhắc tới sự sụp đổ của các nước xã hội chủ nghĩa ở Đông Âu năm 1991, điều này làm cho Việt Nam không còn dựa vào sự viện trợ của khối XHCN được nữa mà bắt buộc phải đổi mới rộng hơn triệt để hơn cũng như bắt đầu kinh tế thị trưởng và hợp tác kinh tế với các nước tư bản

về vẽ lãnh hải thì cứ dựa theo đường bờ biển ta bôi song song với nó là ra ấy mà, chú ý 1 chút phần lãnh hải của Trung Quốc nhá nhất là khu vực vinh bắc bộ

H

huan032092

Giúp dùm em một số câu này với:
Bối cảnh Quốc Tế những năm cuối thế kỉ XX có những ảnh hưởng như tế nào đến công cuộc đổi mới ở nước ta.
-Cho em hỏi câu này với: Hãy vẽ sơ đồ phạm vi vùng biển VN theo luật Quốc Tế(1982), là sao vậy mấy anh mấy chị và vẽ ở đâu chỉ em chổ tìm luôn nha?:):):)
bối cảnh thế gới có tac động mạnh mẽ đế nề kinh tế việt nam
do sự tranh danh quyền lực của chủ nghĩa đế quốc nước ngoài ma nền kinh tế việt nam lúc bấy giờ
biêu hiên là 1 số cuộc hủng hoảng kinh tế đã ảnh hưởng một số nước trên thế giới và cả việt nam
làm cho nền kinh tế lấy bây giảm sút trì trệ và cần một số giải fáp đung đắn để đưa thoát khỏi tình trạng hủng hoảng
này
con nhiều nhưng không kip nói ban có thể trao đổi với tôi qua số điện thoại này để tôi có thể giải thích thêm cho bạn hiểu rõ vì tôi có nhiều tài liệu về phần này qua số: 03203463821.

T

truonghan_h

Đây là bản đồ phân vùng lãnh hải e có thể tham khảo nhé.
picture.php

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom