Địa 11 Liên bang Nga

B

brat_httv

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

tây xibia chủ yếu là đầm lầy, nông nghiệp chỉ tiến hành dc ở dải đất miền nam thì tại sao lại chọn đáp án tây xibia???
Có điều kiện tự nhiên thuận lợi để phát triển nông nghiệp ở Liên bang Nga là vùng
  • Trung ương
  • Trung tâm đất đen
  • Tây Bắc
  • Tây Xi-bi-a

-> Nhắc em chú ý cách đặt tên tiêu đề nhé .Thân!

Last edited by a moderator:
T

thuyhoa17

tây xibia chủ yếu là đầm lầy, nông nghiệp chỉ tiến hành dc ở dải đất miền nam thì tại sao lại chọn đáp án tây xibia???

Trong sgk có 1 câu là: "Phần phía Bắc của đồng bằng Tây Xi-bia chủ yếu là đầm lấy, nông nghiệp chỉ được tiến hành ở dải đất miền Nam".
--> Dải đất miền Nam ở đây là miền Nam của đb Tây Xi-bia chứ ko phải là dài đất miền Nam của Liên Bang Nga bạn ạ, nếu như ý bạn hiểu là như thế.

- Còn nếu như bạn còn 1 suy nghĩ nào khác thì với câu hỏi này, cũng có thể chọn theo phương án loại trừ:

+ Tây Bắc là vùng cận cực , khí hậu lạnh, nông nghiệp khó khăn để phát triển.
+ còn ở trung ương và trung tâm đất đen thì ta ko hề thấy đề cập đến là có điều kiện để phát triển nông nghiệp.
=> Vì vậy sẽ có thể chọn được đáp án cho mình là Tây Xi-bia.
:)

I

ilovemyfriendforever

mình cũng thắc mắc chỗ này.Khôgn thể nói nguyên là Tây Xibia được(ở đây mình hiẻu là đồng bắng Tây Xibia) vì thực tế mình đươch biết vùng đb này rất ít gia trị nôgn nghiệp bởi nó nó thấp,nhiều đầm lầy,chủ yếu dùng để phát triển CNghiệp còn giá trị nông nghiệp là rất ít.Hơn nữa ở đây đa số là KHậu ôn đới lục địa lạnh giá =>có thể phát triển nôgn nghiệp được sao?

T

thuyhoa17

- Trở lại kiến thức 1 tí ở địa lý Việt Nam nhé.
Vùng Duyên hải Nam Trung bộ, người ta vẫn nói là có điều kiện thuận lợi để khia thác tổ chim yến, nhưng thực tế là có phải toàn vùng duyên hải đó <tất cả ccá tỉnh trong vùng> đều có điều kiện thuận lợi để có thể khai thác tổ chim yến được đâu! :)
Vùng Tây Nguyên - có nhiều điều kiện thuận lợi để trồng chè, nhưng ta chỉ thấy là có một số tỉnh ở Tây Nguyên là có điều kiện thuận lợi để trồng nó thôi. Phải ko?

- Ta cứ xem nó chỉ là tương đối thôi nhé. :)

Đặc biệt là ở trong những câu hỏi TRẮC NGHIỆM như thế này . :)

Last edited by a moderator:
Top Bottom