[Địa 11]vẽ biểu đồ ...........

E

emtrongmattoi99

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

cho mình hỏi đề kiềm tra học kì của mình có câu yêu cầu vẽ biểu đồ thể hiện cơ cấu kinh tế của Xingapo và Việt Nam nhưng lại cho cơ cấu của khu vực I,II,III của Xigapo công lại là 102%,còn Việt Nam thì 100% vậy phải vẽ biểu đồ gì ? xin các bạn giúp đỡ:confused::confused::confused:

Last edited by a moderator:
T

thuylona

Biểu đồ tròn bạn ạ^^
nhưng ''cơ cấu của khu vực I,II,III của Xigapo công lại là 102%'' thi` :cool:

----> Bạn chú ý cách đặt tên tiêu đề

T

truongtrang12

Bạn post nguyên văn đề lên được không ? Nói như vậy rất khó xác định !

E

emtrongmattoi99

Khu vực I Khu vực II Khu vực III
xigapo o.1% 33.7% 68.2%
Việt nam 20,1% 41.8% 38.1%

cứ theo thứ tự sắp xếp %khu vực 1,2,3 ,vì mình có kẻ bảng rỏ ràng mà khi copy vào nó đã bị mất rồi
đề yêu cầu vẽ biểu so sánh cơ cấu kinh tế cấu kinh tế của xingapo và viêt nam
cứ theo thứ tự sắp xếp %khu vực 1,2,3

T

thuylona

Khu vực I Khu vực II Khu vực III
xigapo o.1% 33.7% 68.2%
Việt nam 20,1% 41.8% 38.1%

cứ theo thứ tự sắp xếp %khu vực 1,2,3 ,vì mình có kẻ bảng rỏ ràng mà khi copy vào nó đã bị mất rồi
đề yêu cầu vẽ biểu so sánh cơ cấu kinh tế cấu kinh tế của xingapo và viêt nam
cứ theo thứ tự sắp xếp %khu vực 1,2,3
bài này vẽ biểu đồ tròn bạn ạ:)
nhưng các số liệu cho trong bài ''...'':cool:

E

emtrongmattoi99

mình chắc chắn là các số liệu trong bài không sai.Bài thi của mình cũng vẻ biểu đồ tròn ,nhưng mà mình chỉ thể hiện hoàn chỉnh cơ cấu của VN thôi ,còn Xingapo thì mình Chỉ thể hiện rõ %khu vực III,và I còn khu vục II thì không thể hiện rõ,Vì mình nghĩ để so sánh mức độ phát triển cũng như cơ cấu kinh tế ta nên chú trọng vào khu vực I,và III theo số liệu của bài này,vì nhìn chung ở số liệu % khu vực II của xingapo và việt nam có sự chênh lệch không cao.còn khu vực I và III thì có sự chênh lệch khá cao điều này phản ánh rõ hơn trình độ phát triển của hai nước. nên trong biểu đồ của xingapo mình không thể hiện rõ khu vực II.mình nghĩ vậy liệu có ổn không?

G

giotbuonkhongten

mình chắc chắn là các số liệu trong bài không sai.Bài thi của mình cũng vẻ biểu đồ tròn ,nhưng mà mình chỉ thể hiện hoàn chỉnh cơ cấu của VN thôi ,còn Xingapo thì mình Chỉ thể hiện rõ %khu vực III,và I còn khu vục II thì không thể hiện rõ,Vì mình nghĩ để so sánh mức độ phát triển cũng như cơ cấu kinh tế ta nên chú trọng vào khu vực I,và III theo số liệu của bài này,vì nhìn chung ở số liệu % khu vực II của xingapo và việt nam có sự chênh lệch không cao.còn khu vực I và III thì có sự chênh lệch khá cao điều này phản ánh rõ hơn trình độ phát triển của hai nước. nên trong biểu đồ của xingapo mình không thể hiện rõ khu vực II.mình nghĩ vậy liệu có ổn không?
nói dài dòng quá phải không?:D
- Đề bài có vấn đề đấy bạn, bạn hỏi cô xem
- Vẽ biểu đồ tròn cũng được, nhưng ko compa ;)) vẽ biểu đồ cột chồng cũng nhanh lắm đó. ;)

Top Bottom