đh thuong mai

A

anhtien_nguyen

Anh vừa vào trang web chính thức của Đại học Thương mại đọc tin. Và chưa thấy trường ĐH Thương mại đưa ra phương án tuyển sinh: khối thi, ngành thi, và chỉ tiêu ĐH, CĐ 2012. Em cố gắng lên. Còn nhiều cơ hội phía trước đang chờ Em!
Chúc Em học tốt!

K

khang_linh

le_giang: bạn cũng định thi thương mại à... mình cũng định thi TM. B thi khoa nào thế

N

nguyenga94

t cũng thi thương mại nè nhưng năm nay hình như không có nghành luật thương mại cho khối A thì phải.

N

nhoklokbok

theo tớ tham khảo thì năm nay thương mại lấy điểm sàn vào trường:)

N

nguyenga94

lấy điêm sàn vào trường là thế nào hả bạn?
t gà lắm các bạn chỉ gíup mình

N

nhoklokbok

thực ra tớ đặt câu hỏi bên diễn đần thương mại mà chả ai trả lời:((
theo tớ tìm hiểu thì đây:
Ông Đinh Văn Sơn - Hiệu trưởng trường ĐH Thương mại cho biết, trường sẽ giữ nguyên khối thi như năm trước. Tuy nhiên để đổi mới trong kỳ thi này, trường sẽ xét tuyển thí sinh theo mức điểm sàn vào trường chứ không theo ngành học như trước đây.

Ông Sơn cho biết, việc xét tuyển theo điểm sàn chung rồi mới xét tuyển theo ngành học sẽ giúp nhà trường nâng cao được đầu vào, và tạo cơ hội trúng tuyển cho thí sinh nhiều hơn. Trước đây, khi tuyển theo ngành học, có những ngành thí sinh có điểm thi cao nhưng vẫn trượt trong khi thí sinh ở nhiều ngành khác có mức điểm chuẩn thấp hơn thì lại đậu.

Về chỉ tiêu tuyển sinh, ông Sơn dự kiến trường sẽ tuyển khoảng 4.500 chỉ tiêu, tăng khoảng 500 chỉ tiêu so với năm trước
còn đây là nguồn:p http://huc.edu.vn/chi-tiet/1688/Tuyen-sinh-DH-CD-2012--Nhieu-du-kien-doi-moi.html

L

le.giang_94

uk.t cũng chỉ nghe thông tin thế thui ,chưa bít có chính xác hay không nên cứ hỏi.để bít đưòng còn thi

M

mathvn1

lấy điêm sàn vào trường là thế nào hả bạn?
t gà lắm các bạn chỉ gíup mình

lấy ví dụ thực luôn nhé:
trường tuyển 5k sinh viên và lấy lấy đến 16đ,nếu bạn trên 16đ chắc chắn đã là sv của ĐH TM
và sau đó họ lại lọc trong mõi ngành đăng ký dự thi của những thí sinh đã đỗ trên 16d kia,giả dụ ngành kế toán tuyến 1000 người nhưng lại có 1500 bạn trên 16đ đk vào đây thì họ sẽ chỉ lấy 1000 người thôi,do đó mức điểm vào ngành kế toán sẽ >16đ,còn lại 500 bạn kia sẽ đẩy sang các ngành khác,dĩ nhiên là 5000 bạn vào kia thừa ở kế toán sẽ thiếu ở ngành khác
cách tuyển sinh này rất phổ biến,mặc dù nhiều bạn chưa biết,các trường lớn hầu như đều tuyển như vậy,trước đây là Bk,giờ thay đổi tẹo,còn các trường XD,GT,KTQD,NH,TC...

L

le.giang_94

hoc nganh kinh te thuong mai ra se lam dc nhung cong viẹc j . nam nay trg lay diem san theo khoi a

Top Bottom