Đề thi vật lý nè

N

nhok97

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1,Một ngày Hoa đi học lúc 6h45p, nếu hoa đi với vận tốc trung bình là 12km/h thì 7h15p sẽ đến trường . Hôm nay do xe hỏng nên hoa đi muộn mất 10p so với mọi ngày. vì sợ muộn nên Hoa phải đi nhanh hơn do đó vẫn tới truòng đúng h như mọi ngày. Tính vận tốc Hoa đã đi
2,Bình thông nhau có 2nhánh tiết diện gấp đôi nhau. Khi chưa rút chốt T ở giữa phần nối,chiều cao của nước ở nhánh to là 30 cm.Tìm chiều cao của khối nước ở trạng thái đứng yên(cho rằng thể tích của phần nối ở giữa là không đáng kể)
3, Một khối sắt có khối lương m ở 150*C khi thả vào 1 bình nước thì nhiệt độ nuóc tăng từ 20*C lên 60*C. Thả tiếp khối sắt thứ 2 có khối lượng m/2 ở 100*C thì nhiệt độ sau cùng của nước là bao nhiêu? Coi như chỉ có sự trao đổi nhiệt từ khối sắt và khối nước.
4, Cho 2 gương phảng có mặt phản xạ quay vào nhau hợp thàng 1 góc a.Một điểm ánh sáng S đặt trong khoảng 2 gương. Hãy vẽ 1 tia sáng phát ra từ S sau khi phản xạ lần lượt trên 2 gương rồi trở lại S. Tính góc tạo bởi tia tới và tia phản xạ lần 2

V

vietthinh8a

ĐỀ thi HSG cấp huyện chỗ tớ nè. Tớ thấy mỗi bài này hơi khó hỉu tý. Ai giải giùm mình nhé.
2 người đj xe máy từ Tp. A đến Tp. B. Lần thứ nhất họ gặp nhau tại 1 điểm cách B 20km. Sau khi gặp nhau , họ đj tiếp đến hết quãng đường quy định rồi quay lại và gặp nhau lần thứ 2 cách A 12km.
a) Tính Quãng Đường AB
b) Vận toc của xe nào lớn hơn và lớn hơn xe kia bao nhiêu lần.
Tớ giải ra AB = 30km.
còn gấp thì tớ nghĩ phải giả sử tg 2 xe đj là 1 h cơ
tớ tính là 1,66 lần.
Các bạn xem có đúng ko.
2) 1 tấm bja kỷ niệm nặg 100 tấn đặt trên 1 cái bệ cao 1m. Nếu mặt đất chịu được áp suất lớn nhất là 6.85x10^5 thì áp suất của tấm bia là bao nhiêu. Ý b tớ quên rồi nhưg bài này khó ra phết đó

V

vietthinh8a

Bài 1 tớ giải ý a ra 32. nhưg thằg anh tớ ở trên HN nó giải ra 48. ko hiểu kiểu gì. Quả này trượt rồy

Top Bottom