Đề Thi Văn Trường Mình Nè! Tham khảo nghe!

• Thread starter chuotnhatthuydungburatino
  • Ngày gửi
  • Replies 11
  • Views 1,535

C

chuotnhatthuydungburatino

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

I. Trắc nghiệm
Chọn đáp án đúng nhất rồi ghi vào bài làm
1. Trạng ngữ là gì?
A. Là thành phần chính của câu
B. là thành phần phụ của câu
c. Là biện pháp tu từ của câu
D. Là thành phần tậo nòng cốt câu
2. trong các câu sau, câu nào không phải là câu rút gọn?
A. Quê hương là con diều biếc
B. Uống nước nhớ nguồn
C. Ở bầu thì tròn, ở ống thì dài
D. Có cônh mài sắt có ngày nên kim
3. Trong các câu sau, câu nào là câu bị động?
A. Mẹ đang nấu cơm
B. Trời mưa to
C. Lan được cô giáo khen
D. trăng tròn
4. Tác phẩm: "Sống chết mặc bay" viết theo thể loại nào?
A. Bút kí
B. Tuỳ bút
C. Tiểu thuyết
D. truyện ngắn
5. Luận điểm trong bài văn nghị luận là gì?
A. Những dẫn chứng được sử dụng trong bài văn
B. Những ý kiến thể hiện quan điểm, tư tưởng của người viết
C. Lí lẽ đưa ra để triển khai ý kiến trong bài văn
D. Cách trình bày lí lẽ và dẫn chứng trong bài văn.
6. Trong các từ sau, từ nào là từ Hán Việt?
A. Du dương
B. Trong sạch
C. Huynh đệ
D. Anh em
II. Tự luận
7. Viết 1 đoạn văn (khoảng 10 dòng) chứng minh cho ý sau:
"Sách vở là người bạn tốt của mỗi học sinh"
8. Em hãy giải thích ND lời khuyên của Lê-nin: "Học, học nữa, học mãi".

M

mogamigirl

Đề trg bạn phần trac nghiệm còn dễ, chu trg tớ còn không có cả trắc nghiệm, mà tu luận khó nhằn cuc kì.Tớ thu làm câu 7 & 8 vậy.
CÂU 7:
Tuoi trẻ bây giờ rất năng động và bắt nhịp với cuoc song số cũng rất nhạy nên viec su dụng máy tính, và học truc tuyến trên mạng cũng là chuyện bình thg, và hình nhu đã vô tình quên lãng sách-ng bạn thuc su trung thành và huu ích của moi học sinh .Này nhé đg quá đề cao nhg màn hình tinh thể lỏng luôn hiển thị bất cu nhg gì chúng ta cần. Đg suy nghĩ rằng 1 cuon sách thì chỉ cho ta nhg kiến thuc về 1 lĩnh vuc còn máy tính thì gi gỉ gì gi cái gì cũng có tuot, ấy là bạn lầm to roi. Sách tuy nhỏ bé nhung có nhg cuon sách lại mang trong mình nhg kiến thuc quy báu , vô giá, đc tích luỹ tu bao tháng năm nhọc nhằn, là cả 1 công trình to lớn mà trên mạng, trên máy tính không bao giờ có.Đọc sách không nhg giúp ta có thêm nhg kiến thuc bá ích về các môn tu nhiên cũng nhu xã hoi mà còn rèn luyện cho ta kinh nghiêm song, và nuôi dg tâm hon. Mà thuc ra nhg chương trình truc tuyến hay các đề thi, thông tin trên mạng đều đc lấy ra tu sách vở, báo chí cả.Vậy hãy đọc, hãy tiếp thu nhg kiến thuc bo ích tu nguon goc của nó và khi đọc hãy biết nâng niu, gìn giu ng bạn vô giá nàyyy.

CÂU 8 post sau nhé************************************************.........

Last edited by a moderator:
B

boyvn88

de~ wa' ban oi Truogn` ban la` cai truong` alng` nao` ma ra de` de~ wa' xa' la~ ze~

=>> Chú ý nên viết bài bằng tiếng việt có dấu nha bạn, đó là quy định của diễn đàn.

M

maruko_chan_thaison

ưà, trường em cũng hông có thi trắc nghiệm đâu
toàn tự luận nhưng mà nói chung cũng không khó lắm

P

papy__kut3

"Học , học nữa , học mãi" là học ko ngừng nghỉ, kiến thức ko có giới hạn, cần chúng ta khám fá nó! Khám fá để chinh fục cái nhìn của mọi ng` về mình! Khám fá để hòa nhập zới cuộc sống hiện đại . Ta lun lun cần học vì cuộc sống ngày càng tiến bộ, ta fải học để theo kịp thời đại, fải học để mang lại sự văn minh cho bản thân, gia đình, xã hội.Việc họ giống như đi giữa 1 dòng nước ngược, ko tiến thì sẽ lùi, vậy, ta fải "Học , học nữa , học mãi" cho dù học nữa sẽ hộc máu :-S

K

keodungkd_271

Đề trg bạn phần trac nghiệm còn dễ, chu trg tớ còn không có cả trắc nghiệm, mà tu luận khó nhằn cuc kì.Tớ thu làm câu 7 & 8 vậy.
CÂU 7:
Tuoi trẻ bây giờ rất năng động và bắt nhịp với cuoc song số cũng rất nhạy nên viec su dụng máy tính, và học truc tuyến trên mạng cũng là chuyện bình thg, và hình nhu đã vô tình quên lãng sách-ng bạn thuc su trung thành và huu ích của moi học sinh .Này nhé đg quá đề cao nhg màn hình tinh thể lỏng luôn hiển thị bất cu nhg gì chúng ta cần. Đg suy nghĩ rằng 1 cuon sách thì chỉ cho ta nhg kiến thuc về 1 lĩnh vuc còn máy tính thì gi gỉ gì gi cái gì cũng có tuot, ấy là bạn lầm to roi. Sách tuy nhỏ bé nhung có nhg cuon sách lại mang trong mình nhg kiến thuc quy báu , vô giá, đc tích luỹ tu bao tháng năm nhọc nhằn, là cả 1 công trình to lớn mà trên mạng, trên máy tính không bao giờ có.Đọc sách không nhg giúp ta có thêm nhg kiến thuc bá ích về các môn tu nhiên cũng nhu xã hoi mà còn rèn luyện cho ta kinh nghiêm song, và nuôi dg tâm hon. Mà thuc ra nhg chương trình truc tuyến hay các đề thi, thông tin trên mạng đều đc lấy ra tu sách vở, báo chí cả.Vậy hãy đọc, hãy tiếp thu nhg kiến thuc bo ích tu nguon goc của nó và khi đọc hãy biết nâng niu, gìn giu ng bạn vô giá nàyyy.

CÂU 8 post sau nhé************************************************.........

Bạn nói đề là j chứ viết tràn lan đại hải thế này ai bik thế nào mà dễ hay khó

P

phanlan96.com

Xin góp ý kiến nhỏ này :
Mỗi người học sinh chúng ta đều được học trong sách vở để sau này thực hành trên đường đời. Sách vở là kết tinh trí tuệ của biết bao thế hệ trước kia, từ xưa tới nay.những cuốn sách. Sách là ngọn đền trí tuệ ko bao giờ tắt mà cang ngày càng sáng cháy rõ hơn. Cũng như nhà văn nào đó đã từng viết rằng: "Sách mở ra trước mắt tôi những chân trời mới". sách giúp chúng ta khám phá kho tàng tri thức vô cùng rộng lớn, giúp ta có một tầm nhìn xa hơn.cũng từ đây, ta biết thêm nhiều điều mới lạ từ thiên nhiên, khám phá thế giới xung quang và về chính con người. Sách cũng như một người thầy giáo dục ta thành người tốt. Chúng ta thử hình dung trong cuộc sống ko còn sách vở nữa thì chúng ta sẽ chìm đắm trong một thế giới tối tăm của sự ngu ***. Từ đây,ta thấy sách có ý nghĩa thật to lớn với cuộc sống của con người.
Chúng ta cần phải đọc nhiều sách để việt biển tri thức, đến với bến bờ trí tuệ
Mình viết có được ko ha?

H

hoctrodatviet

Nói chung cũng tàm tạm.....
đề thi trường i ko có trắc nghiệm,tự luận ko...,
đề chả trúng tẹo nào,lệch hết...huhuhu

B

babyjenni

đề của trường mình toàn tự luận ko à! Cũng dễ nhưng ko dễ = đề của trường bạn đâu.
Mà trường bạn là trường gì vậy?

B

babyjenni

các bạn phải nêu thêm những câu danh ngôn nói về sách .Như vậy sẽ ra bài văn chứng minh
mình thấy các bạn lí lẽ nhiều mà chưa thấy dẫn chứng.
Nhớ đọc kỹ lại đề nha ! Là làm văn chứng minh đó

G

gaucon_97

mấy anh chị cho em hoi lop 7 có kỉm tra chât2 lượng đầu năm ko
************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************????????????!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

P

punchy

Ẹc đề này trông dài mà lại ngắn
Đề trg` mình nè: Tự luận thôi
1Hãy làm rõ phép đối lập trg bài Sống chết mặc bay = 1 số chi tiết
2. Hãy cm câu tục ngữ : lá lành đùm lá rách
Đây là mình nhớ lại ý, nghĩ mà mệt đề này dài lắm ế. Nhg mà đề này dễ hơn đề cậu :D

Top Bottom