Sinh Đề thi tuần này lại có vấn đề????

T

thanhhai12a2

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trong đề tuần này có câu:
Tiến hóa sinh học là quá trình gì?
Theo SGK thì đó là quá trình từ những mầm mống đầu tiên của sự sống đến toàn bộ sinh giới ngày nay.
Vậy mà chọn đáp án C lại là sai
Thế là sao hả anh mod ơi?????????

H

huong18vn

thanhhai12a2 said:
Trong đề tuần này có câu:
Tiến hóa sinh học là quá trình gì?
Theo SGK thì đó là quá trình từ những mầm mống đầu tiên của sự sống đến toàn bộ sinh giới ngày nay.
Vậy mà chọn đáp án C lại là sai
Thế là sao hả anh mod ơi?????????
CHị nghĩ là em có nhầm lẫn vì từ khi có sự sống đến nay, trải qua 2 quá trình đó là Tiến hóa tiền sinh học và tiến hóa sinh học chứ :)

H

haa1

tôt nhất là cậu post cả câu lên đi cho cả nhà tham khảo chứ nghe thấy sách viết thế cứ điêu diêu

H

huong18vn

ừh trong sách giáo khoa có cái sơ đồ hình cây minh họa QT tiến hóa tiền sinh học và sinh học đấy. Để chị tìm lại rùi post lên cho em xem

T

thanhhai12a2

hjx sr hình như em nhầm
nếu nói các mầm mống sống đầu tiên là coaxecva thì chắc là em sai

T

thanhhai12a2

hỏi luôn nè các đặc trưng riêng chỉ có ở sự sống là cái gì vậy. Hjx hôm thi tts mình cũng mắc câu này nhưng hok nhớ đề nên đành chịu

N

nobita252

Các đặc điểm chung chỉ có ở sinh vật là:
- Sinh trưởng và phát triển
- Sinh sản và cảm ứng
- Tiến hóa và thích nghi

A

arxenlupin

chị nobita252 ơi
hình như các đặc điểm chung chỉ có ở sinh vật chị nêu ra là sai thì phải
vì theo em được biết thì có những sinh vật ko có khả năng tự chuyển động và phản ứng trực tiếp đối với môi trường, một số vi sinh vật không có khả năng tự sinh sản phải ko ạ
xin chị cho ý kiến

L

love7655238

CHỊ NOBITA
HAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA
BẠN NÓI THÍA
MÌNH TÍ SẶC NƯỚC ....
&KỈU GÌ CŨNG CÓ NGƯỜI TẠT AX BẠN ĐẤY ( CHÚ THÍCH BON...)

ỔNG NOBI NÓI ĐÚNG ĐẤY
THEO MÌNH LÀ VẬY

N

nobita252

Thì anh có bảo là sinh vật có khả năng chuyển động đâu? Phần lớn thực vật là đứng im đấy chứ!

Sinh vật ko tự sinh sản được thì nó nhờ sinh vật khác sinh sản! Như virut và vi khuẩn đó em. Chứ làm gì có loài nào ko sinh sản đâu :-??

@love7655238: Muốn thầy đập ko Trang :-w Dám nháy máy thầy, làm thầy mất tiền nhắn tin lại nhá :-w Em là đứa nào trong ảnh thế ;;)

A

arxenlupin

nobita252 said:
Thì anh có bảo là sinh vật có khả năng chuyển động đâu? Phần lớn thực vật là đứng im đấy chứ!

Sinh vật ko tự sinh sản được thì nó nhờ sinh vật khác sinh sản! Như virut và vi khuẩn đó em. Chứ làm gì có loài nào ko sinh sản đâu :-??

@love7655238: Muốn thầy đập ko Trang :-w Dám nháy máy thầy, làm thầy mất tiền nhắn tin lại nhá :-w Em là đứa nào trong ảnh thế ;;)
ừ thì em cũng biết là thế nên mới nói là " ko tự sinh sản được "

Top Bottom