Đề thi HK 1 :(

B

boybuidoi147

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

đề 1: Giới thiệu cây lúa nước việt nam
đề 2: Giới thiệu chiếc nón lá Việt Nam
Chú ý: TS có kết hợp với miêu tả, biểu cảm, nghị luận, đối thoại, độc thoại và độc thoại nội tâm :(
Cô giáo tui nói đề thi cỡ nào cũng dính mấy cái đề đó Giúp tui với :-*:-*

Last edited by a moderator:
S

seagirl_41119

đề 1: Giới thiệu cây lúa nước việt nam
đề 2: Giới thiệu chiếc nón lá Việt Nam
đề 3: Kể về 1 lần mắc lỗi của em
đề 4: kể về 1 kỉ niệm sâu sắc của em và thầy cô giáo cũ
Chú ý: TS có kết hợp với miêu tả, biểu cảm, nghị luận, đối thoại, độc thoại và độc thoại nội tâm :(
Cô giáo tui nói đề thi cỡ nào cũng dính mấy cái đề đó Giúp tui với :-*:-*

Bạn tham gia diễn đàn lâu oy mà,bn phải bít rằng những chủ đề này đều dc nói đến rùi chứ,đừng lặp lại các topic cùng ý nghĩa thế này nha.Lần sau rút kinh nghiệm.Bn chịu khó tìm lại trong diễn đàn vậy

C

congchualolem_b

2 bài thuyết minh k có gì khó, bn cứ lên google tìm thêm thông tin và dựa vào dàn ý về văn thuyết minh có sẵn trong sách giáo khoa mà làm thôi
còn kểveefe chuyện mắc lỗi có nhiều lắm, tớ nghĩ có thể đó là lần bn lầm lỗi với 1 ng bn thân của mình, bn ấy k tha thứ cũng k nói là giận nên khiến bn cứ ray rứt tới giờ
kỉ niệm với thầy cô giáo thì cứ tận dụng từ những điều của bản thân mà làm thôi
việc áp dụng các biện pháp chỉ dựa vào lí thuyết là làm đc , k quá khó đâu bn àh

P

phamthitra

ai mà chẳng có những kỉ niệm với thầy cô giáo của minh những đề này đơn giản chỉ cần xem kĩ năng làm bài thế nao thôi

C

congchualolem_b

đề thuyết minh k cần post lên vẫn làm đc mà bn, chỉ chịu khó tìm thông tin là đc thôi, các đề này đâu quá khó đâu , chỉ là bn k chịu làm thôi

H

harrypotter_huong

hai, cậu là siêu nhân cơ mà:)!
Chắc cậu là công tử bột chứ gì?
Về cây lúa: cậu giới thiệu nguồn gốc, đặc điểm hình dáng, cậu có thể so sánh lúa miền bắc và lúa miền nam.
Về nón lá: nguồn gốc, hình dáng, cách làm, ý nghĩa(cậu có thể tham khảo SGK EL 12)
Về mắc lỗi và kỉ niệm thì nhiều lằm, chẳng lẽ cậu chưa tưng mắc lỗi và ko có lây một kỉ niệm với thầy cô giáo.
Cậu chỉ cần đọc lại SGK để nắm vững phương pháp làm bại và lên mạng tìm tư liệu nếu thiếu. Chúc cậu thi tốt:)!

1

1246

về cây lúa bạn có thể thuyết mình về nguồn gốc, đắc điểm sống, các loại lúa, đặc điểm của cây, các giai đoạn, thời vụ chính
công dụng của lúa đối với đời sống, sản xuất và đối với kinh tể đất nước

T

thienthandethuong_minigirl

dạng bài văn thuyết minh thì ta cứ lên google để tìm kiếm thông tin,cộng với quan sát thực tế nữa,tổng hợp lại là ta có thể làm bài được thôi
chúc bạn làm tốt :)!

1

1246

thuyết minh về chiếc nón lá VN
làng quan họ quê tôi những chiều bao thương nhớ, tiếng ca dần ngọn gió nón quai thao nói gì người ơi.
nón quai thao nón lá VN, chiếc nón quen thuộc thây thế cho những chiếc mũ ô che nắng che mưa duyên dáng và tiện lợi trở thành vật duyên dáng đáng yêu đối với người dân VN
nón được làm từ nhiều vật liệu khác nhau nhưng chủ yếu vẫn là lá cọ, Chiếu khoang hình chóp được dựng lên bởi bàn tay khéo néo tuốt từng thanh tre nhỏ tròn rồi uốn thành vòng. Những chiếc lá cọ phơi khô tráng bóc, là phẳng phiu được xếp thành từng chồng kít lên nhau bao bọc trong lớp cước dai mềm....................................................
phần tiếp bạn có thể tự viết chứ giờ mình có việc bận
bạn có thể tham khảo sách 100 bài văn hay mình cũng lấy từ đó ra

Top Bottom