[Đề thi] Đề thi vật lý không phân định rõ ràng ranh giới cơ bản và nâng cao :)

9

9X_conduongtoidi

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình đã làm rất nhiều bt ở học mãi, nhận xét chung là bài tập phong phú, khái quát và bao trùm chương trình... nhưng lại ko phân rõ cơ bản và nâng cao

Vd như câu

Câu 48 mã 365853

Trong thí nghiệm gương Fresnel cho ở hình dưới, các thông số là d ≈ 0,150 m (khoảng cách từ điểm sáng đến giao điểm của hai gương), α ≈ 0,010 rad, d' ≈ = 2,850 m (khoảng cách từ màn đến giao điểm của hai gương), λ = 0,40 μm. M0N0 là trường giao thoa thu được trên màn E.

Kích thước vùng giao thoa M0N0 và số vân sáng trong đó tương ứng là:
Câu trả lời của bạn:
A. 6,0 cm và 143 vân.
B. 5,7 cm và 143 vân.
C. 5,7 cm và 153 vân.
D. 6,0 cm và 153 vân.

Câu 46 mã 365863.
Điện tích của hạt quac d là:
Câu trả lời của bạn:
A. -e/3.
B. 2e/3.
C. -2e/3.
D. e/3.

Mình biết khi xây dựng 1 trang web lớn như thế, không tránh khỏi sai sót. Nên mình góp ý thế, mong hocmai quan tâm và đáp ứng :) vì... làm bài mà bỏ sót câu như thế nản lắm :)

C

chichken12t1

Với lại mình làm một số câu không có hình .vd: mạch điện như hình vẽ.Hay câu sóng anh sáng: Tính toán theo hình vẽ mà chả thấy cái hình nào.Mong hocmai.vn chỉnh sửa.Ko thì cũng hơi nản

H

hocmai.cskh

Hi em!

Em có thể gửi cho anh mã số của các đề được ko? Anh sẽ gửi bên bộ phận xây dựng nội dung đề thi để kiểm tra.

Cảm ơn em nhé :)

Q

quangvu321

hồi sáng làm được có 6 điểm, phần vì khôg thấy hình vẽ, phần trúng những câu không đáng có trong kì thi này

Q

quangvu321

Đề lí em làm xong thì chẳng mún làm thêm cái nào nữa hjx! không biết mấy bạn có cảm nhần như mình nữa hok?

9

944716

đề lí quá dở :)):)):)), cái gì chứ đề thi đại học mà như vậy sao đậu được @@

9

9X_conduongtoidi

Với lại mình làm một số câu không có hình .vd: mạch điện như hình vẽ.Hay câu sóng anh sáng: Tính toán theo hình vẽ mà chả thấy cái hình nào.Mong hocmai.vn chỉnh sửa.Ko thì cũng hơi nản

Mình đã nói chuyện này với chị Trợ Giúp hocmai, vì mình cũng bị như thế :(

Chị ấy nói là do mạng nhà mình lag ...
nhưng cũng phải công nhận, hôm đó hocmai quá tải, nhất là lúc mới phát đề, mãi 9h6' (ko nhớ rõ nhưng phải hơn 9h) mình mới đăng nhập dc :(

Mã 365864
47/ Cấu trúc không là thành viên của Thiên Hà
Câu trả lời của bạn:

A. Quaza.
B. Punxa.
C. Mặt Trời.
D. Lỗ đen.

theo sách giáo khoa vật lý cơ bản trang 214

"Tất cả các vật thể nêu trên đều là thành viên... gọi là thiên hà" ... bao gồm có sao, punxa, và tinh vân.
Nêu em nghĩ, đáp án sai là quaza chứ? Đáp án lại là Lỗ đen :(

Có ai giải thích giùm ko? :(

Last edited by a moderator:
Top Bottom