English THPT Đề theo kiểu Advantage/Disadvantage có tương tự Agree/Disagree

boywwalkman

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng bảy 2021
490
465
76
19
Quảng Nam
THPT chuyên Lê Thánh Tông
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em có mua ebook của thầy Simon, ngoài file có ghi những idea cho task 2 thì có thêm một số file mà trong đó có Essay Templates. Em đọc thì thấy khá ngắn gọn, hữu ích và súc tích. Tuy nhiên, em không thầy template cho phần Advantage/Disadvantage mà chỉ có Discussion, Agree or Disagree và Problem/Solution Questions. Em đang thắc mắc Advantage/Disadvantage có tương tự như Agree or Disagree không ạ?
Em cảm ơn.

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,343
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Em có mua ebook của thầy Simon, ngoài file có ghi những idea cho task 2 thì có thêm một số file mà trong đó có Essay Templates. Em đọc thì thấy khá ngắn gọn, hữu ích và súc tích. Tuy nhiên, em không thầy template cho phần Advantage/Disadvantage mà chỉ có Discussion, Agree or Disagree và Problem/Solution Questions. Em đang thắc mắc Advantage/Disadvantage có tương tự như Agree or Disagree không ạ?
Em cảm ơn.
còn tùy đề bài chứ bạn. VD đề có discussion thì viết sao kiểu discussion, đề cho nhận định không thì bày tỏ dis hoặc agree. Và đề hỏi ý kiến của bản thân thì viết đc theo cả hai cách.

• Like
Reactions: Thiên Thuận

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,052
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Em cảm ơn.
Agree & Disagree thì sẽ state opinion của mình từ đầu, còn Pros and Cons thì sẽ như discuss both views ấy. Tuy nhiên đến cuối thường em sẽ phải state xem thử là cái nào outweigh, và note là nếu em viết advantage outweighs disadvantage thì phải để advantage sau và cố gắng viết advantage dài hơn nhé.

• Like
Reactions: boywwalkman
Top Bottom