Để rèn luyện trí nhớ

W

winkevil

học thế nào cho hiệu quả mà ko tốn thời gian đây ?? ạ cho ý kiến với nào>"<

T

thanhha12a4

mình thì lại học kém toán lam
làm sao để có thể nhớ hết tất cả các dạng bài và cách giải của nó bi giờ
mình lo lắm lại còn hay quên và bất cẩn nữa chứ
huuuuuuuuuu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
giúp mình với

N

nhockoxinhnhoccoccananh

hix , nhoc mau quên lắm
chuyện gì cũng có thể quên đc ^^
học xong , thi xong , vừa ra phòng thi là ko nhớ gì hết ...
ai mà hỏi nhìu là quên sạch ... ko biết mình đã viết gì lun
giáo viên khảo bài ở lớp ... nhoc chỉ nhớ í chính sau đó ... nếu vui thì khai triển í đc , ko là ... đứng như cột lun :(

B

bodoichandoi

uhm. quả thật để nhớ đc mình thấy khó quá. Đọc xong nửa tiếng sau đã quên mất tiêu rồi.

F

final_fantasy_vii

Để có trí nhớ tốt, bạn phải luyện thuật ghi nhớ hình ảnh. vd như đi trên đường bạn thủ nhớ xem mình đã nhìn thấy mấy cái ô tô, xe máy, nhớ xem hum nay đi trên đường nhìn thấy bao nhiêu cái biển..v.v..thế mới nói là ra ngoài để nâng tầm tri thức mà. Mà đừng cố nhớ, để thoải mái thì sẽ nhớ rất nhanh. Ngoài ra ngồi thiền cũng là cách để luyện trí nhớ ;)

A

anh_son_lover

Mình thấy cũng đơn giản mà nếu muốn học thuộc thật nhanh và lâu quên thì khi học thuộc đừng nghỉ đến chuyện gì hết chỉ nên chỉ đến nội dung và hiểu đến bài đó đảm bảo bạn sẽ nhớ suốt đời

P

phamthesonbr

hoaisa195

sao bạn giống mình thế :D
mình là vô địc ngu anh văn , xém tý xíu nữa la thi lại rui 8->
minh ko bít fải làm sao nữa ai có thể giúp mình ko ?:((

H

honghai9x

Cách duy nhất để vượt qua được là quên mình đã và từng ngu môn đó.(Chưa áp dụng thành công cho toán:(():D

O

oack

các cậu thử vào xem bài giảng của cô ĐÀM LÊ ĐỨC trong phần trí dục ý , có nói đến cách nhớ lâu đấy thử áp dụng xem cứ cố gắng là sẽ đc thôi

D

duytan_handsome

mình thì học cũng không tốt, nhưng để nhanh trở thành " kiến thức " của mình __ tức là mình đã nhớ những jif mình học ! nhất là đối với nhưng môn toán lý hoá , phải nên kết hợp học và hành ! bạn hãy đọc sách một vài lần . rồi quay sang làm bài tập, không nhớ chỗ nào thì đọc lại , quên công thức nào thì xem lại ! mỗi lần như vậy là bạn đã ôn lại lý thuyết rồi đấy ! mình tin là nhớ tốt !

M

mok

mình k nhớ j về hóa . mình ghét học lí thuyết hóa, nhưng sau khi đọc kinh nghiệm trog này, thì có lẽ là nên học thôi

C

chuatevayvung

:(:)((tri nho cua minh kem lam hoc truoc quen sau minh phai lam the nao bay gio nam nay la cuoi cap roi ma minh van chua biet nen hoc nhu the nao ca:(:)((

9

9X_conduongtoidi

uh trí nhớ em cực kém ,học mãi chẳng vào nhất là môn xã hội, thử nhiều cách nhưng cũng chẳng ăn thua gì

8

8920905

không biết trí nhớ em có bị gì không mà hcọ trước quên sau. tối học xong tới sáng mai là quên liền chỉ còn nhớ mang máng àh

Top Bottom