Đề nghị Smod sonmoc xem lại cách làm việc của mình.

Status
Không mở trả lời sau này.
T

tramngan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin lỗi vì post bài vô đây, vì cái hòm thư góp ý cho Mod, mem không post bài được.

Thực ra tôi cũng chẳng muốn làm to chuyện ra, định chỉ giải quyết qua tin nhắn cá nhân thôi. Cơ mà anh Smod này khinh người quá,:-S, mem có hỏi thì không trả lời, mà có trả lời thì cũng vòng vo, luyên thuyên, :-s. Một người có thể nói là trụ cột diễn đàn mà có những lời nói hành động thế này :

+ Thứ nhất về việc cái thẻ, anh nói là bài viết không đủ 3 dòng đúng không?

Anh coi pic này chưa vậy :

http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=101137&page=77

Bài viết cuối cùng cách đây 1 tuần, chỉ vẻn vẹn có 4 chữ nhỉ ?:-?, nội dung của nó thế nào ? mà như anh nói:

Sub- Box Hội - Nhóm có nội quy riêng và đã thực hiện nó từ hơn 1 năm nay!

Lại còn cái quy định 3 dòng cái quái gì chứ =))

Anh giải thích sao ạ? Anh cận lòi ra hay sao mà không thấy cái topic đó,:), hay là có thấy nhưng cứ làm ngơ,:-SS, đây có phải là cách làm của Smod không nhỉ, thích thì phạt không thích thì thôi, :))

+ Thứ hai, chắc anh chưa đọc cái nội quy bao giờ nhỉ? để tôi trích dẫn lại cho anh xem nha:

Spam : nhắc nhở bằng tin nhắn cá nhân hoặc tin nhắn khách , lần thứ 2 phạt thẻ , lần thứ 3 kiến nghị khóa tài khoản

Đây là cái nội quy mà anh gọi là mới

http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=145976

Xin hỏi anh, câu nào trong cái nội quy đó nói rằng " Vi phạm lần đầu tiên không cần nhắc nhở, Smod được phép phạt thẻ luôn, mà phải là thẻ đỏ" =)), hình như chính anh cũng không biết mình viết gì thì phải :-j

Và đây là cái mà anh chỉ :

"Từ ngày 5/7/2011, BQT sẽ tiến hành việc phạt thẻ và auto ban nick nếu vi phạm đủ số thẻ ( 3 thẻ đỏ/ thành viên ).

Chắc anh không hiểu người khác nói gì , :-j, tôi hỏi đến lần thứ 4 thì được trả lời thế này :

Câu đó đồng nghĩa với việc: "BQT sẽ không thực hiện hình thức nhắc nhở và sẽ chỉ tiến hành phạt thẻ".

Trời ơi! Không ngờ cô giáo dạy văn anh lại giỏi tới thế, đào tạo ra 1 thiên tài văn học như anh, 8-}. Xin anh cho tôi biết đây là phép so sánh gì? :-SS, chứ đứa ngu văn như tôi chưa được học nó bao giờ, hay là do anh vừa mới phát minh nhỉ? :-?, thực sự thì tôi đọc đi đọc lại chẳng thấy nó tương đương điểm nào :-j

Xin anh " sonmoc" yêu quý nêu cảm nghĩ của mình :)

P/s: Mấy bạn theo sau nịnh hót, không phận sự đừng có xía vào, không lại mất công người ta chửi là vô duyên =))

N

nhoxsoi_kute

anh sonmoc thân mến anh làm ơn khi nào ban thẻ nói em cái nha cjhu71 dừng như cái vụ ban thẻ lại không nói em là thành viên mới chứ có phải là admin đâu mà biết thế nào là spam anh hay quá ha anh lúc đầu anh là thành viên mới cũng thế thôi chắc anh lúc đó tạo hơn chục ních bị ban ních nào là bỏ ních đó đúng không
anh nói là hội nhóm không được viết 1 đòng đúng không vậy đây là cái gì anh nhìnó cho nó rõ nha nếu mắt anh có vấn dề thì em không nói mà mắt anh có vắn dề thì cũng đã đeo kình rồi
hay là anh chơi game nhiều quá nên mắt lòi ra rồi hừ nhìn cho nó kỹ nghe chưa hứ

http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=101137&page=77

em chưa từng thấy anh thiên vị như anh bó tay

Last edited by a moderator:
H

hocviencsnd

Nội quy riêng ư?
theo em được biết nếu các mem nào mà vi phạm lần đầu thì sẽ bị mod nhắc nhở..
Nếu tái diễn nhiều lần sau thì sẽ bị phạt thẻ....còn ăn 3 cái thẻ đỏ thì bị lock nick...( ĐÚNG KHÔNG Ạ ) :d
Vậy mà hẳng nói chẳng rằng gì tự dưng anh smod đã cho em ăn luôn 1 cái thẻ đỏ ???? tại sao?? =))

Tự hỏi xem em vi phạm ở đâu?
Theo quy định đó thì em viết đủ 3 dòng nha.....(biết trước nên không bài nào không đủ 3 dòng :D)
Hay có lí do là ''các em tham gia nhiều quá, 3 ngày viết lên đến 22 trang ? " ---> spam ư ? ÔI KHÔNG =))

P

phalaibuon

Khi mod hay Smod phạt thẻ, đồng thời hệ thống sẽ tự động gửi một tin nhắn đến hòm thư cá nhân của người bị phạt. Tức là hành động phạt thẻ và nhắc nhở đi kèm nhau.
Hơn nữa, các bạn thử xem lại từ trang 1 ở topic ấy, chúng tôi đã từng nhắc nhở nhiều lần, chứ không phải không nhắc nhở.

Như vậy Smod Sonmoc phạt thẻ ngay thành viên là không sai
.

@ Tramngan: Tôi biết không phải Tân dùng nick này mà là người khác. Nhưng bạn có nghĩ ngay cả khi góp ý thì cũng cần tôn trọng người khác không? Đọc bài của bạn người ta có thể nhận ra rằng bạn chẳng đơn thuần là góp ý.

@ nhoxsoi_kute : cứ đeo kính cận là chơi game nhiều, là lòi mắt hả bạn? Tôi không biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng cách bạn nói không thuyết phục người khác đâu.

S

sonmoc

Đầu tiên, cảm ơn các em đã góp ý cho Smod! Mọi vấn đề tôi đã trả lời qua tin nhắn riêng cũng như tin nhắn khách, nhưng có nhiều người vẫn cố tình không hiểu để lập topic này.

Thứ hai, về Tramngan, đây là một người dùng nick người khác- mà vốn nick đó là người tôi rất tôn trọng. Nhưng trước khi góp ý, em xem lại cách ăn nói cũng như thái độ của mình. Chính vì nó mà tôi không muốn trả lời em nữa trong tin nhắn khách!

Thứ ba, về các thắc mắc, tôi xin trả lời như sau:

1. Trường hợp của Võ quán, nó được thành lập từ năm 2010, và không nằm trong phạm vi Nhóm phải đăng kí theo Nội quy từ 2011. Trong thời gian này, bài viết của topic này rất ít chứ không dày đặc như các topic này nên tôi không để ý nhiều về vấn đề spam!
Tôi thừa nhận đã chậm trễ trong việc phạt thẻ ở topic này! Và đã thực hiện phạt thẻ lúc nãy.

2. "Vi phạm lần đầu tiên không cần nhắc nhở, Smod được phép phạt thẻ"
>> Đây là quy định đã có từ lâu, và Nhóm trưởng các Nhóm muốn lập nhóm phải cam kết thực hiện các hành vi để không vi phạm!
Sub-box Hội-Nhóm là Sub-box có tính chất khác so với các khu vực khác trong diễn đàn, nên đòi hỏi nó có Nội quy riêng! Và Nội quy của Sub do BQT <Admin + Smod> cũng như các Mod đặt ra. Quy định số bài viết tối đa 5 ngày/ trang cũng đã được đưa vào thực hiện!

3. Việc phạt thẻ mà không có nhắc nhở. Sub Hội - Nhóm có rất nhiều thành viên, cho nên việc nhắc nhở từng thành viên là nhiệm vụ của các trưởng nhóm! Ngay trong các bài viết đầu của các topic, Nhóm trưởng cũng đã viết về Nội quy của Hội-Nhóm đó nói riêng và Sub nói chung. Nội quy Sub cũng đặt ngay ở mục Chú ý! Quan trọng là các em có đọc hay không???

Cuối cùng, xin ghi nhận các góp ý trên. Cùng với góp ý của một số TMod, Mod, Mem; Sub-box Hội-Nhóm sẽ có sự thay đổi về Nội quy rõ ràng và phù hợp hơn!

N

nhoxsoi_kute

vậy thưa anh có nghĩ là võ quá không năm trong sự kiểm soát cảu anh am nếu thế thì anh ít ra cũng nhắc nhở nữu phalaibuon tui không nói với bạn nếu có gì sai thì bạn cư nói tôi sẽ có gắng anh sonmoc có gì thì em báo anh đúng không nếu thế thì cho em một tiếng qua trang cà nhân

L

lovelycat_nd9x

1. Trường hợp của Võ quán, nó được thành lập từ năm 2010, và không nằm trong phạm vi Nhóm phải đăng kí theo Nội quy từ 2011. Trong thời gian này, bài viết của topic này rất ít chứ không dày đặc như các topic này nên tôi không để ý nhiều về vấn đề spam!

Như anh nói thì tất cả những pic lập trước đó đều có thể spam kiểu đó ạ, anh có thể soi tới mọi ngóc ngách thế mà cái pic to đùng như thế cũng không thấy sao, vô lý. Đây không phải chậm trễ mà là vô trách nhiệm cũng có thể nói là thiên vị

2. "Vi phạm lần đầu tiên không cần nhắc nhở, Smod được phép phạt thẻ"
>> Đây là quy định đã có từ lâu, và Nhóm trưởng các Nhóm muốn lập nhóm phải cam kết thực hiện các hành vi để không vi phạm!
Sub-box Hội-Nhóm là Sub-box có tính chất khác so với các khu vực khác trong diễn đàn, nên đòi hỏi nó có Nội quy riêng! Và Nội quy của Sub do BQT <Admin + Smod> cũng như các Mod đặt ra. Quy định số bài viết tối đa 5 ngày/ trang cũng đã được đưa vào thực hiện!

Ơ anh hay nhỉ, anh bảo là quy định từ lâu sao anh không trích dẫn cái chỗ viết quy định đó, nói mồm thì ai phục chứ? Anh luôn nói làm việc theo nội quy, thế cái nội quy đó đâu. Mà anh hiểu thế nào là quy định không vậy? Nội quy phải được viết ra và được nhiều người biết và thừa nhận, anh thử hỏi xem tất cả mọi người có ai thấy cái quy định đó không?

Việc phạt thẻ mà không có nhắc nhở. Sub Hội - Nhóm có rất nhiều thành viên, cho nên việc nhắc nhở từng thành viên là nhiệm vụ của các trưởng nhóm!

Càng nói càng buồn cười, anh nói việc nhắc nhở là của trưởng nhóm ạ, có nghĩa là anh phạt thẻ xong rồi để trưởng nhóm đi theo sau để thu dọn nhắc nhở thay anh ạ? Nghe nó thế nào ý. Ừ Sub Hội - Nhóm có rất nhiều thành viên như thế không có nghĩa là anh làm việc hời hợt và vô trách nhiệm như thế !

L

lovelycat_nd9x

Khi mod hay Smod phạt thẻ, đồng thời hệ thống sẽ tự động gửi một tin nhắn đến hòm thư cá nhân của người bị phạt. Tức là hành động phạt thẻ và nhắc nhở đi kèm nhau.
Hơn nữa, các bạn thử xem lại từ trang 1 ở topic ấy, chúng tôi đã từng nhắc nhở nhiều lần, chứ không phải không nhắc nhở.

.

@ Tramngan: Tôi biết không phải Tân dùng nick này mà là người khác. Nhưng bạn có nghĩ ngay cả khi góp ý thì cũng cần tôn trọng người khác không? Đọc bài của bạn người ta có thể nhận ra rằng bạn chẳng đơn thuần là góp ý.

@ nhoxsoi_kute : cứ đeo kính cận là chơi game nhiều, là lòi mắt hả bạn? Tôi không biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng cách bạn nói không thuyết phục người khác đâu.

Ôi dời! Chị nói thế mà nghe được ak, chắc chị biết thế nào là nhắc nhở chứ? phạt thẻ trước rồi nhắc nhở sau, nghe buồn cười thật.

S

sonmoc

@Nhoxsoi: A đã xem topic đó và phạt thẻ đối với trường hợp sai phạm e nhé!

To lovelycat...:

Như anh nói thì tất cả những pic lập trước đó đều có thể spam kiểu đó ạ, anh có thể soi tới mọi ngóc ngách thế mà cái pic to đùng như thế cũng không thấy sao, vô lý. Đây không phải chậm trễ mà là vô trách nhiệm cũng có thể nói là thiên vị

>> Mọi trường hợp sai phạm tôi đều phạt thẻ, không có gì là thiên vị cả e nhé.
Những bài viết trước thời gian có Nội quy, tất nhiên tôi sẽ không xử lí!
Các topic mà tôi tiến hành phạt thẻ là topic mà tôi, chị Oanh và cả các Mod đã nhắc nhở rất nhiều lần, cũng như lock topic đó!

Ơ anh hay nhỉ, anh bảo là quy định từ lâu sao anh không trích dẫn cái chỗ viết quy định đó, nói mồm thì ai phục chứ? Anh luôn nói làm việc theo nội quy, thế cái nội quy đó đâu. Mà anh hiểu thế nào là quy định không vậy? Nội quy phải được viết ra và được nhiều người biết và thừa nhận, anh thử hỏi xem tất cả mọi người có ai thấy cái quy định đó không?

>> Nội quy ngay ở trong Sub, các Nhóm trưởng đều biết rồi mới Cam kết không vi phạm để lập nhóm!

Càng nói càng buồn cười, anh nói việc nhắc nhở là của trưởng nhóm ạ, có nghĩa là anh phạt thẻ xong rồi để trưởng nhóm đi theo sau để thu dọn nhắc nhở thay anh ạ? Nghe nó thế nào ý. Ừ Sub Hội - Nhóm có rất nhiều thành viên như thế không có nghĩa là anh làm việc hời hợt và vô trách nhiệm như thế !

>> Các Nhóm trưởng thấy sai phạm thì nhắc nhở, và trong các topic, chúng tôi <Mod+Smod> cũng tiến hành nhắc nhở rất nhiều lần!
Phạm vi quản lí của tôi là toàn diễn đàn, cho nên tôi có thể phân chia nhiệm vụ cho từng Mod ở từng Sub, box! Và Sub Hội-Nhóm thì người điều hành Hội - Nhóm đó có trách nhiệm thông báo và đưa ra nhắc nhở để không có sự sai phạm xảy ra.

Các Nhóm đã lên tới topic thứ 6, thứ 7; đồng nghĩa với việc hoạt động trong thời gian dài, Trưởng nhóm cũng như các Mod/ Smod nhắc nhở nhiều mà vẫn vi phạm thì lỗi tại ai???

L

lovelycat_nd9x

>> Mọi trường hợp sai phạm tôi đều phạt thẻ, không có gì là thiên vị cả e nhé.
Những bài viết trước thời gian có Nội quy, tất nhiên tôi sẽ không xử lí!
Các topic mà tôi tiến hành phạt thẻ là topic mà tôi, chị Oanh và cả các Mod đã nhắc nhở rất nhiều lần, cũng như lock topic đó!

OK, anh phạt thẻ (nếu cần thì lock pic) topic này giùm ạ:

http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=141868

Mem vi phạm thì Smod phạt thẻ, không biết Smod vi phạm thì ai phạt thẻ ạ? Bất công cho mem quá!

>> Nội quy ngay ở trong Sub, các Nhóm trưởng đều biết rồi mới Cam kết không vi phạm để lập nhóm!

Cái quy định "Vi phạm lần đầu tiên không cần nhắc nhở, Smod được phép phạt thẻ", tôi cần anh lấy trích dẫn của cái quy định đó, nói mãi, nói vòng vo mà vẫn không chựu chỉ là sao?

>> Các Nhóm trưởng thấy sai phạm thì nhắc nhở, và trong các topic, chúng tôi <Mod+Smod> cũng tiến hành nhắc nhở rất nhiều lần!
Phạm vi quản lí của tôi là toàn diễn đàn, cho nên tôi có thể phân chia nhiệm vụ cho từng Mod ở từng Sub, box! Và Sub Hội-Nhóm thì người điều hành Hội - Nhóm đó có trách nhiệm thông báo và đưa ra nhắc nhở để không có sự sai phạm xảy ra.

Các Nhóm đã lên tới topic thứ 6, thứ 7; đồng nghĩa với việc hoạt động trong thời gian dài, Trưởng nhóm cũng như các Mod/ Smod nhắc nhở nhiều mà vẫn vi phạm thì lỗi tại ai???

Anh không hiểu tôi hỏi gì sao ?

A

angle_lonely_97

.

xin lỗi chị ^^
thực sự cái gọi là phạt thẻ và nhắc nhở khác nhau hoàn toàn chị ạ
smod nhắc toàn box hay nhắc nhở riêng ,cảnh cáo riêng trong tn riêng?
đối với 1 mem lâu lâu ko vào mới có post đc 1 bài là bị dính thẻ....hay thật
cả 1 diễn đàn học mãi với biết bao nhiều thành viên......em dám chắc với chị là ko có 1 ai là ko từng vi phạm
haha vậy là đi đến đâu...chỉ vào nick nào cũng toàn thấy thẻ đỏ và thẻ đỏ phải ko?
vậy cả học mãi này toàn ngưòi vô ý thức hết à?
mức độ cảnh cáo với phạt thẻ cách xa nhau quá chị à
em đã gửi tin nhắn đến anh xonmoc và anh ấy bảo sẽ sửa đổi nội quy
nhưng chờ đến khi nào ạ
chị biết đấy
đối với 1 thành viên, bị phạt thẻ mà lại là thẻ đỏ với 1 lần spam như thế có quá đáng ko?
thẻ đỏ ....mọi ngưòi nhìn vào nhĩ thế nào? chắc con bé này gây loạn nên mới thế.. chứ ai ngờ chỉ với 1 bài spam
em nhớ có nhièu người bất bình ở việc này lắm rồi
ko chỉ ở pic này mà còn nhiều pic nữa
mỗi khi có ai kiến nghị là " uk, sẽ sửa đổi nội quy" anh chị làm thật hay để mem chờ dài cổ?

S

sonmoc

Topic e nói nằm trong BVGT, thì có liên quan gì đến Nội quy Sub Hội-Nhóm??? Kì khôi quá!

BVGT được thành lập từ năm 2007, và có BOX RIÊNG từ năm 2007 em nhé! Và nó không hề nằm trong phạm vị Sub Hội-Nhóm cho nên không áp dụng Nội quy của Sub đó! BVGT có tôn chỉ và quy định riêng!

Còn mấy câu hỏi còn lại, đọc lại các post của chị Oanh và tôi để biết rõ nhé! Những gì nội quy quy định làm thì sẽ làm, và không có quy định "nhắc nhở từng thành viên" bởi đó là quyền hạn và nghĩa vụ của các Nhóm trưởng. Chúng tôi nhắc nhở ở từng topic nếu thấy vi phạm quá nhiều! Và đương nhiên những topic đã được nhắc nhở ấy sẽ được ưu ái, quan tâm hơn!

Cuối cùng, em có dùng nick thì hãy dùng nick của mình, đừng dùng nick người khác rồi tung hứng qua lại như vậy!

Cảm ơn ;)!

S

sonmoc

xin lỗi chị ^^
thực sự cái gọi là phạt thẻ và nhắc nhở khác nhau hoàn toàn chị ạ
smod nhắc toàn box hay nhắc nhở riêng ,cảnh cáo riêng trong tn riêng?
đối với 1 mem lâu lâu ko vào mới có post đc 1 bài là bị dính thẻ....hay thật
cả 1 diễn đàn học mãi với biết bao nhiều thành viên......em dám chắc với chị là ko có 1 ai là ko từng vi phạm
haha vậy là đi đến đâu...chỉ vào nick nào cũng toàn thấy thẻ đỏ và thẻ đỏ phải ko?
vậy cả học mãi này toàn ngưòi vô ý thức hết à?
mức độ cảnh cáo với phạt thẻ cách xa nhau quá chị à
em đã gửi tin nhắn đến anh xonmoc và anh ấy bảo sẽ sửa đổi nội quy
nhưng chờ đến khi nào ạ
chị biết đấy
đối với 1 thành viên, bị phạt thẻ mà lại là thẻ đỏ với 1 lần spam như thế có quá đáng ko?
thẻ đỏ ....mọi ngưòi nhìn vào nhĩ thế nào? chắc con bé này gây loạn nên mới thế.. chứ ai ngờ chỉ với 1 bài spam
em nhớ có nhièu người bất bình ở việc này lắm rồi
ko chỉ ở pic này mà còn nhiều pic nữa
mỗi khi có ai kiến nghị là " uk, sẽ sửa đổi nội quy" anh chị làm thật hay để mem chờ dài cổ?

Mem lâu lâu vào post bài không có nghĩa là không đọc lại nhắc nhở của Nhóm trưởng cũng như các Smod/ Mod. Nội quy cũng đã quy định vô cùng rõ ràng!
Các nhóm trong Hội-Nhóm cũng đã lên tới 5,6 hay thậm chí 7 topic <nghĩa là 5000- 7000 bài>, cho nên các em đáng nhẽ phải nắm rõ quy định để không sai phạm!

BQT đã ghi nhận tức là sẽ sửa đổi để phù hợp với nguyện vọng của các e hơn! Tất nhiên, nó phải thông qua sự bàn bạc nên không thể chỉ 1 vài giờ là xong ngay được!

L

lolem_theki_xxi

Anh mốc ơi , tại sao cái bài này a không phạt
http://diendan.hocmai.vn/showpost.php?p=2026303&postcount=182
mà anh lại đi phạt cái bài này là sao :

http://diendan.hocmai.vn/showpost.php?p=2026265&postcount=171

. À ........... Anh giải thích hộ em cái này với ......... Em đang hơi bức xúc............

1

11thanhkhoeo

+ Thứ nhất: Theo như màu nick thì tramngan đã từng là moderator nhiều năm hoặc cao hơn thế, bạn đã biết mà còn vi phạm. Bị thẻ là đáng.

+ thứ 2: Thành đã đọc những trao đổi giữa tramngan và sonmoc. Mặc dù anh Sơn vô cùng kiềm chế tuy nhiên bạn càng ngày, càng làm tới. Đây là 1 topic như thế

Thành đã có tình cảm tốt với bạn

Mong bạn đừng làm xấu hình ảnh đẹp của bạn trong mắt minh

Thân

L

lovelycat_nd9x

Topic e nói nằm trong BVGT, thì có liên quan gì đến Nội quy Sub Hội-Nhóm??? Kì khôi quá!

BVGT được thành lập từ năm 2007, và có BOX RIÊNG từ năm 2007 em nhé! Và nó không hề nằm trong phạm vị Sub Hội-Nhóm cho nên không áp dụng Nội quy của Sub đó! BVGT có tôn chỉ và quy định riêng!

Còn mấy câu hỏi còn lại, đọc lại các post của chị Oanh và tôi để biết rõ nhé! Những gì nội quy quy định làm thì sẽ làm, và không có quy định "nhắc nhở từng thành viên" bởi đó là quyền hạn và nghĩa vụ của các Nhóm trưởng. Chúng tôi nhắc nhở ở từng topic nếu thấy vi phạm quá nhiều! Và đương nhiên những topic đã được nhắc nhở ấy sẽ được ưu ái, quan tâm hơn!

Cuối cùng, em có dùng nick thì hãy dùng nick của mình, đừng dùng nick người khác rồi tung hứng qua lại như vậy!

Cảm ơn ;)!

Hài, =)), không biết tại sao những topic của anh sonmoc lại được đặc cách như vậy, không cần thực hiện theo nội quy và quy định, bất công quá!
Mà tôi dùng nick này để không muốn làm dơ nick anh Tân, chắc anh hiểu :">

Q

quyan

lolem_theki_xxi said:
. À ........... Anh giải thích hộ em cái này với ......... Em đang hơi bức xúc............

sonmoc said:

Này thì đủ 50 ký tự .

L

lovelycat_nd9x

+ Thứ nhất: Theo như màu nick thì tramngan đã từng là moderator nhiều năm hoặc cao hơn thế, bạn đã biết mà còn vi phạm. Bị thẻ là đáng.

+ thứ 2: Thành đã đọc những trao đổi giữa tramngan và sonmoc. Mặc dù anh Sơn vô cùng kiềm chế tuy nhiên bạn càng ngày, càng làm tới. Đây là 1 topic như thế

Thành đã có tình cảm tốt với bạn

Mong bạn đừng làm xấu hình ảnh đẹp của bạn trong mắt minh

Thân

Ô, anh cũng biết em không phải là anh Tân, vậy điều thứ nhất anh nói ra làm gì ?

Còn thứ 2, em nói theo lý lẽ nếu sonmoc làm sai sao em phải nhún nhường?

Còn anh bị người ta khinh rẻ săm soi, thế mà vẫn có thể nói tốt cho họ. Em mới là ngưòi phải nói ra câu đó.

G

gioxanh

Xin lỗi các bạn lolem_theki_xxi và lovelycat và những bạn có ý kiến về bài post trong Bạch Vân Gia Trang :-"

Các bạn hãy lấy ví dụ trong sub-box mà hội/nhóm các bạn được đặt, đừng vơ một sub-box khác vào và nói nó vi phạm nội quy

Nếu cùng chịu nội quy đó, BVGT đã không được đặt trong một sbox riêng.
Về việc tại sao như vậy, nội quy BVGT thế nào, những ai có quyền kiểm soát đã là đề tài tranh luận từ rất lâu, mong các bạn chịu khó tìm hiểu trước khi ý kiến.

P/s: mong một số bạn đã từng post bài trong topic này xem lại ngữ pháp Tiếng Việt của bản thân mình.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom