Đề nghị luận xã hội của em về vụ 7 học sinh chết ở Cần Giờ

S

suloves9

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chả là sắp tới có bài viết mở hàng co hk2 về nghị luận xã hội , đề là như v ạ ::D
" Viết 1 bài văn 400-500 từ sự kiện 7 học sinh THCS bị chết thảm tại bãi biển Cần Giờ vừa qua, hãy bàn về chăm sóc trẻ em trong xã hội hiện nay ":confused:
Cô em bảo muốn bài điểm cao thì đưa vào bộ luật chăm sóc bảo vệ trẻ em mà cái đó nhiều quá em ko bk làm sao. Anh chị hay bạn nào có thể hướng dẫn cái dàn ý cách làm cho em ko ạ, em nên viết những ý gì bây giờ :(

Em cảm ơn :)

T

thuyhoa17

Em có thể nêu vài ý chính mà em tìm hiểu được từ bộ Luật chăm sóc bảo vệ trẻ em ko nhỉ? :)

Với lại bộ Luật đó đưa vào sẽ là một cơ sở cho việc chứng minh cho việc chăm sóc, bảo vệ trẻ em vẫn chưa được quan tâm có hiệu quả lắm mà thôi, dù sao thì bài văn của em vẫn phải đảm bảo được sự thật từ hiện tượng và rút ra những ý nghĩa lien quan.

Đừng vì bộ luật dài quá mà nản nhá, cứ từ từ khai thác. Luật cũng như một bài văn thôi, sẽ có những luận điểm chính nằm ở đầu mỗi đoạn văn :).

Last edited by a moderator:
Top Bottom