Toán 12 Đề Minh Hoạ

Quyên Trương

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng mười 2017
207
51
96
Tiền Giang
THPT Nguyễn Đình Chiểu
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho em hỏi đề minh hoạ cung cấp cho mình cái gì ạ? Vì em nghe các anh chị đi trước nói là khoảng cách giữa đề minh hoạ và đề chính thức khá xa nên em không biết đề minh hoạ giúp ích được gì cho việc ôn tập của em ạ?

Ruka93

Banned
Banned
Thành viên
16 Tháng chín 2018
460
437
76
30
Hà Nội
THPT Thạch Thất
Có mấy cái đề minh họa có thể cho em:
1. Bộ khung kiến thức cơ bản: cơ hồ là sẽ thi vào những phần nào, tỉ lệ các câu ra sao, qua đó thí sinh có thể có trọng tâm ôn và hoạch định chiến lược khi làm bài
2. Test kiến thức

• Like
Reactions: Quyên Trương

Quyên Trương

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng mười 2017
207
51
96
Tiền Giang
THPT Nguyễn Đình Chiểu
Có mấy cái đề minh họa có thể cho em:
1. Bộ khung kiến thức cơ bản: cơ hồ là sẽ thi vào những phần nào, tỉ lệ các câu ra sao, qua đó thí sinh có thể có trọng tâm ôn và hoạch định chiến lược khi làm bài
2. Test kiến thức
Có thầy nói là ví dụ đề minh hoạ có câu hỏi ở phần này nhưng đề chính thức có thể không có ạ, nên em thấy hoang mang thật sự.

Ruka93

Banned
Banned
Thành viên
16 Tháng chín 2018
460
437
76
30
Hà Nội
THPT Thạch Thất
Đề minh họa bản chất chính là 1 đề thi thử mà thôi, nên nó ít tính tổng quát và tính cục bộ cũng như khu vực hơn. Đại thể là như toán khi e học hết ct hk1 thì nó chỉ tập trung kiến thức từ hk1 đổ về thôi, thêm nữa tùy vào từng trường, thầy cô, có tính chủ trọng bộ phận nào thì sẽ ra về phần đó, nên nhớ toán h thi trắc nghiệm nên câu hỏi rất dàn trải, k còn 1 cái khung chắc như hồi xưa nữa nên chuyện câu hỏi ở phần minh họa có thể có hoặc k có ở đề thực và ngược lại

iceghost

Cựu Mod Toán
Thành viên
TV BQT xuất sắc nhất 2016
20 Tháng chín 2013
5,018
7,484
941
TP Hồ Chí Minh
Đại học Bách Khoa TPHCM
Cho em hỏi đề minh hoạ cung cấp cho mình cái gì ạ? Vì em nghe các anh chị đi trước nói là khoảng cách giữa đề minh hoạ và đề chính thức khá xa nên em không biết đề minh hoạ giúp ích được gì cho việc ôn tập của em ạ?
Đối với mình, đề minh họa không hẳn là cung cấp cho bạn, mà chính là cung cấp cho thầy cô của bạn biết là nên tập trung dạy cho bạn phần nào. Thế thôi :D

Hãy đặt niềm tin của bạn vào một giáo viên nào đó (mình khuyến khích các thầy cô ở HOCMAI, vì hầu như các thầy cô ở đây luôn đi tiên phong trong việc này). Với nhiều năm kinh nghiệm, các thầy cô sẽ biết cách phân tích hay đối chiếu cấu trúc đề minh họa, đề thi thật của các năm rồi sẽ đưa ra cho bạn một lộ trình học, chương trình học tốt nhất có thể. Việc của bạn chỉ là bám sát hướng dẫn của thầy cô thôi :D

Top Bottom