English THCS đề luyện nói

jehinguyen

Cựu TMod Tiếng Anh
Thành viên
9 Tháng năm 2019
1,659
4,754
496
19
Hà Tĩnh
THCS Xuân Diệu
Mình nghĩ bạn nên dùng lời nói cũng như trải nghiệm của mình để bài nói có thể trở nên mạch lạc và tự nhiên rất ^^ Mình có tổ chức một dàn ý thế này để bạn tự định hình thêm thắt dễ dàng hơn nhé :D Khi bạn viết xong bạn có thể đăng lên đây nhờ mọi người check hộ ạ. Chúc bạn học tốt :D
Opening : Chào hỏi, giới thiệu sơ qua về bản thân và dẫn dắt mọi người đến với topic mình định nói về.
Body :
- Khi nào? Với ai? Tới đâu? Đi bằng phương tiện gì?
- Có chuẩn bị những gì? Để làm gì?
- Kể về lịch trình và hoạt động [ mấy giờ thì đi tới đâu, ấn tượng với cảnh vật : không khí trong lành, nhiều cây cối hoa lá,... nơi đó, có diễn ra hoạt động gì ở đó,..]

Ending : Chốt lại những suy nghĩ, cảm xúc của mình sau chuyến đi [ và có thể là giới thiệu, khuyên mọi người nên đến đó ít nhất một lần ....]

Người ẩn danh trong bóng tối

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng mười một 2018
322
141
86
Hà Nội
Ở đậu
Bước 1: Theo mk đầu tiên phải chào hỏi mọi người, giới thiệu tên của mk , ví dụ : hello everyone { hello class} .My name is ........
Bước 2 :Kể về bước đầu tiên của chuyến đi như: phương tiện,đi với ai?
Bước 3 : Nói về địa điểm muốn đến
Bước 4 : Nói xong, bạn kết thúc bài nói của mình như: thanks you , for listen

• Like
Reactions: Bella Dodo

Kuro-chan

Học sinh tiến bộ
Thành viên
13 Tháng chín 2019
705
1,036
151
17
Lào Cai
Trường THCS Kim Tân
hãy kể một chuyến đi về nông thôn bằng tiếng anh

mọi người giúp mình nha mai phải thi nói rồi
AND THANK YOU VERY MUCH!!:Tonton18
hãy kể một chuyến đi về nông thôn bằng tiếng anh

mọi người giúp mình nha mai phải thi nói rồi
AND THANK YOU VERY MUCH!!:Tonton18
chị tham khảo nhé:
I like living in the countryside because of some reasons. Environmentally speaking, it is a peaceful place. The air is fresh. The space is quiet. We can enjoy healthy natural conditions without worrying much about environmental pollution.
As for social security, the countryside is a safer place than a city. While urban security situation is always complicated with all kinds of crimes, rural areas are much more secure because most of countrymen are friendly and ready to help one another.
Moreover, rural life is also easier that in cities. People in cities are easy to get stressed because of pollution, job pressures, competitions, etc ... On the contrary, those bad things are very rare in the countryside. To sum up, except income matters, the countryside is a better residence than cities.

Top Bottom