đề kiển tra 1 tiết truyện, thơ hiện đại nè

P

pedung94

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Câu 1:Tóm tắt truyện chiếc lược ngà của Nuyễn Quang Sáng
Câu 2:Cảm nhận của em về hình ảnh người lính qua 2 bài thơ TĐXKK và ĐC
Câu 3:Cảm nhận của em về nhân vật bé Thu trong truyện chiếc lược ngà
Câu 4:chép lại 2 khổ thơ cuối trong bài thơ Ánh Trăng của Nguyễn Duy
Đây là đề của mình cả 4 câu dài thòng lòng mà làm trong 1tiết có chết không cơ chứ :khi (76): pó tay thầy co lun

S

seagirl_41119

Trời ơi,sao thầy cô cho đề bài kì vậy,dài thế 1 tiết sao hết chứ?????????????????
bó tay thầy cô luôn

C

congchualolem_b

Câu 1:Tóm tắt truyện chiếc lược ngà của Nuyễn Quang Sáng
Câu 2:Cảm nhận của em về hình ảnh người lính qua 2 bài thơ TĐXKK và ĐC
Câu 3:Cảm nhận của em về nhân vật bé Thu trong truyện chiếc lược ngà
Câu 4:chép lại 2 khổ thơ cuối trong bài thơ Ánh Trăng của Nguyễn Duy
Đây là đề của mình cả 4 câu dài thòng lòng mà làm trong 1tiết có chết không cơ chứ :khi (76): pó tay thầy co lun

hjz,làm 4 đề này trong 45' có mà chết, sao ít thời gian thế, theo tớ mỗi đề 90' còn chưa thấm vào đâu nữa, mỗi đề trên tớ đều làm rồi cả rồi, có cả dàn ý, tớ làm cả ngày mới xong chừng 1 đề đó chứ đừng nói nhiu thời gian

S

seagirl_41119

hình như bn đó hok nhờ tụi mình post bài giúp đỡ.Mình thấy các đề này làm riêng lẻ thì đc chứ làm trong một tiết có mà chết !!!!!!!!!!!

P

pedung94

thầy cô bóc lột học sinh quá đáng chắc lần này cả lớp của mình 5đ mất
Minhf đã kiến nghị với cô mà cô chỉ bảo "cố mà làm cho đủ, làm văn giờ mà làm không đc sao mà qua kì II làm đc" Trời ạ

C

catinh_cute

minh nghi minh viet ngan gon ,xuc tich.ma hon het la hoc ki bai ,cam but la viet tu dau den cuoi thi van du?.bon minh con lam` nhung bai dai hon the' co,nhung van phai chiu.hix,ban nhu the la con hen do'.$=$

S

seagirl_41119

Cái này là cần khả năng khái quát vấn đề lắm !Nếu hok bít tóm lại vấn đề một cách ngắn gọn mà cứ kể tràn lan đại hải thì chỉ có toi thui

G

girl_hi15

Hjz ... bạn nào làm rùi thì post cái dàn ý chi tiết lên jùm mình với ... Mình cg~ sắp fải ktra òy :(( .... Please ! Mình đang rất cần .... cần gấp đó TT___TT

S

seagirl_41119

Hjz ... bạn nào làm rùi thì post cái dàn ý chi tiết lên jùm mình với ... Mình cg~ sắp fải ktra òy :(( .... Please ! Mình đang rất cần .... cần gấp đó TT___TT

Đề bài của bn giống của bn ấy ah????????????????
Theo mình thì bn chỉ cần đọc lại bài là làm đc.Đây đều là những dạng bài cơ bản,kiến thức cũng hok mở rộng so với bài giảng.Hãy suy nghĩ rùi có câu nào thực sự hok thể tự làm đc thì mọi ng sẽ giúp

G

girl_hi15

Dzậy bạn có thể cho mình bik về cách làm 1 bài cảm nhận < như cảm nhận về cái jì , cách thức ra sao > , và 1 bài fân tích < về cái jì , và hình thức , cách thức v..v.... > .... Thầy mình khó tính gần chjk ... 1 bài tập làm văn mang cho thầy khác chấm thì ít nhất fải 7,8 đ trở lên ... rơi vào tay thầy là y như rằng ... 6,5 là căng òy :-SS Mà nếu trong đề ktra 1 tiết , thầy cho tụi mình làm bài cảm nhận , bài fân tích thì làm theo kiểu 1 đoạn văn hay cả một bài văn < mình nghĩ là 1 đoạn , nhưng có người nói 1 bài , hok bik ra sao TT___TT >

Top Bottom