để học tốt vật lí cần bí quyết gì đầy?

H

hoaboconganhtrang678

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tui mong mọi người ủng hộ . Ai có bí quyết học vật lí tốt và hay hãy cùng nêu ra để các bạn có thể tham khảo nhé.....HÃY ĐỂ VẬT LÍ LUÔN ĐƯỢC TỎA SÁNG Ở MỌI NƠI!!!!!!!!:khi (101)::khi (79)::khi (35)::khi (24)::khi (142)::khi (12)::khi (107)::khi (20):
nào bắt đầu thui@@@@@@@@@:D
AI THẤY HAY THÌ THANKS TUI 1 CÁI NHÉ!

Last edited by a moderator:
H

hoaboconganhtrang678

Tui đầu tiên nha!
Nắm vững các công thức lí học (nhớ là phải thuộc như ăn cháo nha)

4

40phamkinhvy

Tui mong mọi người ủng hộ . Ai có bí quyết học vật lí tốt và hay hãy cùng nêu ra để các bạn có thể tham khảo nhé.....HÃY ĐỂ VẬT LÍ LUÔN ĐƯỢC TỎA SÁNG Ở MỌI NƠI!!!!!!!!:khi (101)::khi (79)::khi (35)::khi (24)::khi (142)::khi (12)::khi (107)::khi (20):
nào bắt đầu thui@@@@@@@@@:D
AI THẤY HAY THÌ THANKS TUI 1 CÁI NHÉ!

Đầu tiên phải thích lý
nắm chắc kiến thức cơ bản
làm các bài nâng cao

D

diep_2802

Làm thật nhiều bài tập cơ bản và bắt buộc bạn phải nắm vững lý thuyết.Không ngần ngại khi hỏi bạn bè hay thầy cô những chỗ chưa hiểu(Nếu có đứa nào ác ý trêu rằng"bài này dễ mà không biết"Cứ ngẩng cao đầu đi tiện thể cười khểnh cho nó một cái:p.Và đừng để ý những lời dèm pha đó ;) ).Và bạn nên làm bài tập nâng cao để bổ sung kiến thức
Chức bạn học tốt và đam mê vật lý ;)

L

lucky_09

mình nghĩ để học tốt vật lý trước tiên bạn cần phải có lòng hăng say ở môn học thì mới hứng thú tập trung tìm hiểu nó còn nếu bạn là người chẳng ưa gì môn học nay thì thật khó để học giỏi chúng được ,còn nữa là cơ bản phải thuộc công thưc ,làm thành thành thạo các dạng bài tập trong SGK rùi mới nói đến nâng cao ,và hơn nữa là bạn phải biết học hỏi ở mọi lúc ,mọi nơi, chúc các bạn thành công!;););):D:D:D

Top Bottom