Đâu có gì khó

T

trungtin95

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đâu có gì khó đâu bạn
Kể lại 1 lần mình mắc lỗi thôi mà
Tôi có thể đưa ra như thế này:
- Không chịu vào học, nói gạt cha mẹ hôm nay cô giáo bệnh nghỉ (đây là tình huống tôi làm bài đấy)
- Cúp học đi chơi
- Làm bài được điểm kém, dấu bài vào cặp đọc điểm 10
.............
Bạn có thể dựa vào làm
;););););)

O

ozangelzo

thăng này lừa đảo thầy cố wa' nhi? cho tôi bí quyêt- Làm bài được điểm kém, dấu bài vào cặp đọc điểm 10< làm gì có
cô giáo nào lại ngu thế nhi? >

L

letien65

"thăng này lừa đảo thầy cố wa' nhi? cho tôi bí quyêt- Làm bài được điểm kém, dấu bài vào cặp đọc điểm 10< làm gì có
cô giáo nào lại ngu thế nhi? >"-->ặc ặc..Nói thía thì theo bạn phải làm tình huống nào mới phù hợp với cái đề "Kể lại 1 lần mình mắc lỗi"..Tuy văn học hok bắt buộc mình viết láo,nhưng nó cũng đâu bắt buộc mình viết hoàn toàn sự thật?Có thể tưởng tượng nữa mà..!

N

ngogia_12

Mình thấy mấy bạn nói cũng đúng nhưng sau mấy bạn cứ thích chăm chăm vô cái đề em bị điểm kém hoài dzay
có thể lấy mấy cái gợi ý trong sách giáo khoa thiếu gì:
- Chẳng may em đánh vỡ 1 lọ hoa đẹp.
nếu ko thích thì có thể tự biên tự diễn luôn:
-ko nghe lời mẹ trời nắng đi đá banh=>bị bệnh =>hối lỗi,xin lỗi mẹ
Dzay thôi!

T

tieuho0101

trong cuộc sống chúng ta đôi khi cũng phải biết nói dối1
Có như vậy cuộc sống mới có ý nghĩa và trở nên thi vị hơn bao giờ hết!
Đó chính là nghệ thuật giao tiếp của mỗi chúng ta mà!

B

bupbe_dautay

Cái bài này mình làm rồi nè.............Lừa dối cô, chuyện mình lên bảng kiểm tra miệng, vì không học bài nên lấy vở bạn lên xé nhãn, cô có việc ra lớp tí...tranh thủ mình quay xuống hỏi con bạn bàn trên, chép vừa xong là cô vào...Được điểm 9 môn đó khiến mình thấy tội lỗi.......

C

congchualolem_b

từng có 1 topic bàn về đề này rồi và tớ đã có 1 cốt truyện gợi ý cho các bn, thử tìm lại và tham khảo nha, nó hơi khác với những cốt truyện mà các bn đưa ra đó :)

S

seagirl_41119

Nếu làm vỡ lọ hoa hay j j thì chỉ là của cấp 1 thui.Lên cấp 2 phải sáng tạo và nâng cao hơn chứ.
Làm về đọc điểm láo cho thầy cô thì wa' k đc,làm j có chuyện liều mạng như thế?Ai làmthees thì mình thấy giỏiddos.Dù tưởng tượng thì cũng phải sự thật một chút chứ.Khai không 1 điểm đã sợ oy nữa là nói thành 10.Mà những điểm cao thì thầy cô rất dễ nhớ,đừng tưởng.Nếu bình thường học kém mà khai 10 đ thì thầy cô ắt sẽ nghi ngờ,còn nếu bình thường học giỏi mà lần này đc điểm kém thì khi chấm bài thầy cô ucngx sẽ thắc mắc và chú ý.Tóm lại là tình huống này k hay

C

congchualolem_b

tớ có ý này nè, bn là học sinh quậy nhất trường, luôn tìm cách quậy phá làm "long trời lở đất" khiến thầy cô nhiều phen khốn đốn lao đao, nhưng lần đó thầy về chủ nhiệm lớp bn và đã làm thay đổi bn, rèn luyện bn trở thành học sinh giỏi của tỉnh.Nhưng sự đời đâu biết trước chữ ngờ,gia đình bn có chuyện và bn bị lôi kéo vào con ng nghiện hút, rồi sa đà và bn thi trượt trong khi nó nằm trong tầm tay của bn, thậm chí bn đã xúc phạm tới thầy khi thầy khuyên can bn.Và trong 1 lần đang hút chích bn bị bắt rồi thầy giáo tới thăm, chăm lo cho bn trong suốt thời gian cai nghiện ( bn bị gia đình bỏ mặc vì sợ ảnh hưởg danh tiếng), cứ thế từng ngày trôi qua,, bn cảm thấy ray rứt ân hận về cách mà bn "báo đáp" cho thầy, ngày ra trại thầy đã xin trườg cho bn học lại dù cho thầy có chịu nhìêu trỉ trích cũng như sự phản kháng nhưng thầy đã làm đc. Ngày bn đc đến trường, đôi mắt thầy chứa đầy niềm tin và hi vọng vào bn, bn k kềm nổi lòng mình và đã thốt lên lời mà bn vốn ghét nói ra nhất " lời xin lỗi" và bn đã nói rằng " em rất kính trọng và biết ơn thầy về những j thầy đã làm, thầy đúng là cha mẹ tái sinh của em....."
thế đc k bn, mới nghĩ ra á :D

S

seagirl_41119

Sáng tạo đó nhưng chuyện gia đình bỏ rơi vì sợ ảnh hưởng đến danh tiếng mình nghĩ k nên cho vf như thế hơi kịch liệt,thầy giáo cùng gia đình chăm sóc thì hay hơn.Ng trong một nhà k nên vô tình vậy chứ!!!!!!!!!!!!

Top Bottom