Đặt câu với các danh từ thông dụng

Helen Slena

Học sinh
Thành viên
8 Tháng bảy 2020
10
5
31
17
Kiên Giang
THCS Giục Tượng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hello everyone , my name 's Helen . Mình vừa mới học xong 1 list từ vựng tiếng Anh , tựa là "100 danh từ được dùng nhiều nhất trong tiếng Anh" . Để nhớ được hết 100 từ đó thì cũng không quá khó ,vì nó chỉ toàn các từ ngắn và thông dụng ,hà hà . Cơ mà sử dụng được nó thì lại hơi khó ,nên mình đã tập đặt câu để làm quen .Mình vừa đặt 10 câu ,nhưng không biết đúng hay sai ,hi vọng các bạn có thể dành chút thời gian để kiểm tra giúp mình nhé !

1.I don't have any money ,either.
2.The question don't have the answer.
3.My level of speaking English is better.
4.I am reading the morning newspaper.
5.Our problem is very small.
6.She is not the most beautiful girl .
7.I'm just take it a few minutes.
8.I'm like learn History about the world and Vietnam.
9.THe white lines on the street.
10. I booked a table in the restaurant.

ĐứcHoàng2017

Học sinh tiến bộ
Thành viên
21 Tháng ba 2018
1,093
1,236
176
Hà Nội
Hocmai
Hello everyone , my name 's Helen . Mình vừa mới học xong 1 list từ vựng tiếng Anh , tựa là "100 danh từ được dùng nhiều nhất trong tiếng Anh" . Để nhớ được hết 100 từ đó thì cũng không quá khó ,vì nó chỉ toàn các từ ngắn và thông dụng ,hà hà . Cơ mà sử dụng được nó thì lại hơi khó ,nên mình đã tập đặt câu để làm quen .Mình vừa đặt 10 câu ,nhưng không biết đúng hay sai ,hi vọng các bạn có thể dành chút thời gian để kiểm tra giúp mình nhé !

1.I don't have any money ,either.
2.The question don't have the answer.
3.My level of speaking English is better.
4.I am reading the morning newspaper.
5.Our problem is very small.
6.She is not the most beautiful girl .
7.I'm just take it a few minutes.
8.I'm like learn History about the world and Vietnam.
9.THe white lines on the street.
10. I booked a table in the restaurant.
1 câu này sai nhé, bạn phải thêm vào một vế đằng sau cho , either như là either + V(to be) + S
2. doesn't have
3. is good còn nếu bạn muốn sử dụng comparrison thì có thể là to be + better than + sth
7. I just take it a few minutes
8. I like learning about History of the world and VietNam (or to learn cũng được)
9 The white lines are on the street

Ngố Ngây Ngô

Giải Nhất event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
24 Tháng bảy 2018
805
840
126
Quảng Nam
THPT
Như các bạn trên đã góp ý, mình chỉ thêm một vài ý kiến nhỏ nữa thôi.
3. My level of speaking English is becoming better. (trình độ tiếng Anh của thôi đang trở nên tốt hơn) Nghe hay hơn đâu lúc đầu đúng không =))) Còn nếu không thì bạn phải thay đổi như bạn Đức Hoàng nói.
7. câu này mình không hiểu ý của bạn lắm. Nếu xét về ngữ pháp thì câu của bạn Đức Hoàng có vẻ đúng ấy, nhưng mà về nghĩa nó không hợp lí.
Có một cấu trúc bạn có thể áp dụng để đặt câu : it + takes sb + thời gian + to do sth : mất ai đó bao lâu để làm gì

Top Bottom