Vật lí 12 Dao động duy trì

nvcc120

Học sinh mới
Thành viên
6 Tháng năm 2022
24
20
6
20
Phú Yên
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Dao động duy trì được bổ sung năng lượng
A. sau mỗi chu kì.
B. sau khi dao động đã tắt.
C. một lần duy nhất.
D. sau một phần tư chu kì.

Mọi người cho em hỏi tại sao là mỗi chu kì ạ. Em nhớ không nhầm là dao động duy trì sẽ cung cấp năng lượng sau mỗi nữa chu kì mà ạ.
EDIT: em vừa đọc 2 tài liệu khác nhau thì có chỗ nói là sau mỗi nữa chu kì, còn có chỗ thì lại nói là mỗi chu kì (Vậy nó tùy thuộc vào cách cấu tạo của hệ ạ?)

• Love
Reactions: Tên để làm gì

Tên để làm gì

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
13 Tháng bảy 2017
3,419
3
4,467
644
21
Bình Định
THPT Chuyên Lê Quý Đôn
A. sau mỗi chu kì.
C. một lần duy nhất.

Mọi người cho em hỏi tại sao là mỗi chu kì ạ. Em nhớ không nhầm là dao động duy trì sẽ cung cấp năng lượng sau mỗi nữa chu kì mà ạ.
EDIT: em vừa đọc 2 tài liệu khác nhau thì có chỗ nói là sau mỗi nữa chu kì, còn có chỗ thì lại nói là mỗi chu kì (Vậy nó tùy thuộc vào cách cấu tạo của hệ ạ?)
nvcc120Chị nghĩ là nó sẽ tùy thuộc vào cơ hệ và loại thiết bị người ta dùng để cung cấp năng lượng miễn sao sau mỗi chu kì thì phần năng lượng bị mất trong chu kì đó phải trở về nguyên vẹn. Chị nghĩ là khi đi thi em nên khoanh theo giống như SGK, tức sau mỗi chu kì (vì ít ra về bản chất nó cũng tổng quát hơn)

Chúc em học tốt
Tham khảo thêm tại: Ôn thi THPTQG Môn Vật Lí 2022

Rau muống xào

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
10 Tháng tám 2021
2,498
1
2,617
431
21
Nghệ An
A. sau mỗi chu kì.
C. một lần duy nhất.

nvcc120Em gửi tài liệu nói là nửa chu kì cho anh xem qua được không

Top Bottom