Dành cho xã của em

C

congchualolem_b

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Entry, ngày...tháng...năm....

Dành cho xã iu của em.

Hôm nay là một ngày đẹp trời lắm xã àh, trời trong xanh, mát dịu, từng cơn gió nhẹ thổi qua khiến tâm hồn em rất thư thái, mọi buồn phiền chất chứa bao lâu nay như đang trôi đi rất đỗi nhẹ nhàng và khẽ khàng khiến em không thể không vui được. Và giờ phút này, em lại nhớ tới xã, phải chăng những thiệt thòi mà em đã phải chịu đựng trước kia nay lại được Thượng Đế bù đắp bằng cách đưa anh đến với em. Em thầm cám ơn đời nhiều lắm, cám ơn thời gian, cám ơn những khoảnh khắc ấy...khi em được gặp anh. Tình cờ thôi anh nhỉ, nhưng có những phút giây tưởng chừng như rất đỗi bình thường lại mang đến cho ta những niềm vui khôn tả, và với em đó là được quen với xã.

Cám ơn xã rất nhiều, thật lòng mà nói giờ này em chỉ biết nói với xã như thế, những gì xã đã làm cho em chắc chắn còn nhiều hơn cả một lời cám ơn vạn lần, nhưng em không biết nên dùng lời nào để nói nữa.... Tâm trạng thoải mái, hạnh phúc, thư thái mà em có được ngày hôm nay tất cả là nhờ xã, em đã không còn viết entry cho người ấy nữa, em không còn chờ, không đợi, không mong người ấy nữa... Xã đã giúp em hiểu rằng đem tình cảm chân thành trao cho một người không xứng đáng là việc làm thật ngu ngốc. Em cũng tự thấy mình ngốc, em đã biết nó không thuộc về em, đó chỉ là sự gượng ép, họ chỉ muốn có em để chia sẽ chứ không muốn có được tình yêu của em...tất cả chỉ là ảo mà thôi... Vậy mà em đã cố chấp, cố níu giữ và gắng kéo người ấy trở về bên em....

Nhưng mà chẳng sao cả, không có gì là quá muộn khi người ta thức tỉnh phải không xã, em đã hiểu và sẽ quay đầu lại, sẽ tiếp tục sống, sống vui sống tốt và sống khoẻ, sống như những gì em đã từng nói với xã. Quá khứ là một bức tranh sống động đầy những sắc màu mầu nhiệm, bởi thế mà nó rất đẹp, khiến người ta chẳng thể quên và chẳng muốn xa chút nào.... Nhưng nó cũng là con dao hai lưỡi, nó làm lòng người đau. Bởi thế mà ta phải biết cách dẹp nó sang một bên, không lãng quên nhưng cũng không đánh thức, cứ giấu nó vào một ngăn tủ nào đó và không ngó tới nó nữa, và rồi vết thương sẽ lành lại, không sưng mủ, không hành hạ mình nữa... Bước và cứ bước, tất cả sẽ qua, phải tiếp tục đi vì nếu có dừng lại thì cũng thế mà thôi, biết đâu đi về phía trước ta sẽ tìm được chút ánh sáng le lói...

Xã là một người con trai rất tốt, rất đẹp trai ^^ và cũng dễ thương lắm. Những gì xã đã làm em không biết phải làm gì để đáp lại nữa. Không phải vết thương nào cũng có thể lành và cũng không phải ai cũng có thể chữa nó được. Và xã đã làm được, làm rất tốt nữa là đằng khác. Nếu không có bác sĩ thì chắc giờ này bệnh nhân vẫn còn nằm dài than thở hoặc là khóc nức nở rồi. Em mong xã cũng sẽ sống thật tốt và thật vui, thật hạnh phúc, xã sẽ tìm được người yêu xã thực sự, còn cái hợp đồng này....chắc cũng tới hồi kết rồi, em đã phiền xã quá nhiều, đã trút lên xã không biết bao nhiêu là nỗi buồn, đến giờ này em cần phải trả lại xã sự bình yên rồi. Cám ơn xã lần nữa, em sẽ không quên những gì xã đã làm cho em đâu. Một lần cuối cùng cho em được gọi anh là ông xã nhé ^^. Yêu xã của em lắm :X.

P/s: cho em mượn cái đất để post, blog em mất cái pass rồi :-s

E

echcon_lonton_dihoc

em zống chị thật đấy
chị cũng hay viết nhật ký vậy
1 ngày với con gái thật nhiều sự kiện
chắc xã em vui lắm ^^

C

congchualolem_b

Vui thì chắc sẽ có nhưng.... đây là thư chia tay ^^ tình hợp đồng thì cũng phải kết thúc mà thôi ^^

E

echcon_lonton_dihoc

em đọc truyện 100 ngày với trò chơi tình yêu chưa
giả rùi lại thành thật ^^

C

conan_131

"Sả" ơi,những lời bạn cobelolem_b nói với xã bạn ấy cũng là lời tui muốn nói với ông đó,"sả "à?
ps:"sả" "ngon " lắm + tí ớt + đùi ếch = nhậu khoái,à xị rượu đế nữa.hehe.

C

congchualolem_b

^^

"Tình chỉ đẹp khi còn dang dở", có lẽ đúng là như thế đấy, giờ đây là "chị em" rồi :">, nhưng những kí ức đó sẽ còn mãi ^^.

Cũng mong một ngày nào đó có thể tìm đc 1 t/y thực sự của mình...

E

echcon_lonton_dihoc

"Sả" ơi,những lời bạn cobelolem_b nói với xã bạn ấy cũng là lời tui muốn nói với ông đó,"sả "à?
ps:"sả" "ngon " lắm + tí ớt + đùi ếch = nhậu khoái,à xị rượu đế nữa.hehe.

nè nè
bạn ăn chay đi nhá
đừng có xát sinh
thịt ếch hả ?_? cẩn thận mình ăn thịt bạn đấy ^^

D

doigiaythuytinh

"Tình chỉ đẹp khi còn dang dở...", phải chăng ?
BUT
Vẫn mong anh chị có thể y nhau thật :)

Top Bottom