ĐẠI HỌC KHTN vs THƯƠNG MẠI

P

ponie

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Uhm, tình hình là vừa rồi em có nộp hồ sơ 2 trường ở trên, giờ đang phân vân ko bit chọn trường nào bây giờ
Em rất là thích học Hoá nên chọn vào khoa Hoá của trường tự nhiên, nhưng mà nghe mọi người nói là con gái học trường này sẽ khổ lắm, với lại khi xin việc sẽ khó vì người ta sẽ thường ưu tiên Bách khoa hơn, hix:M_nhoc2_45:
Bố mẹ em thì muốn mình thi thương mại vì học nhàn, có đầu ra dễ, kiếm được nhìu xiền:M055:(nghe nói thế thì cũng sướng nhưng khổ nỗi là em học *** toán với anh nên sau này học ngành này sẽ có rất nhìu bất lợi >.<)
Có tiền bối nào từng học ở 2 trường này hem, vào cho em chút ý kiến. Em xin chân thành cảm ơn và hi vọng có dịp hậu tạ :M012:

P

pink_floyd

trường thương mại làm jì có khoa nào chuyên về hóa đâu. Thích jì thì thi trường dey thoy

P

ponie

sax, thì thương mại người ta thi khoa quản trị chứ có bảo thi khoa hoá đâu :))

K

kira_l

Chị con bạn em học ở Thương mại dặn dò lại nó là chị ấy đã chọn nhầm đườg đi :)) và bảo bạn em đưg` theo bước

chân lầm lỡ đó =.=!

Chị ấy bảo thi vào trg đó mệt . Học đại học mệt mà kiếm việc làm ko pải dễ =.=!

Quản trị sao ko vào Kt quốc dân ạ ? :|

S

star_gjrl

mình cũng thi Thương Mại này, trường này lấy điểm hơi cao so với khả năng của mình,nhưg mà vẫn cố :D, chọn trường theo sở thích của mình kết hợp với điều kiện (nơi bạn muốn làm việc sau này) thì mai kia mới không hối hận, chứ không như nhiều ng` giờ thi đc vào trg` ruj` nhưng giờ lại bỏ dở vì ko có hứng thú với cái mình đag học.

P

ponie

sax, thế mà người nhà chị cứ tuyên truyền là học thương mại nhàn, ra kím được nhìu xiền nên mới ham :M_nhoc2_45:

P

ponie

mình cũng thi Thương Mại này, trường này lấy điểm hơi cao so với khả năng của mình,nhưg mà vẫn cố :D, chọn trường theo sở thích của mình kết hợp với điều kiện (nơi bạn muốn làm việc sau này) thì mai kia mới không hối hận, chứ không như nhiều ng` giờ thi đc vào trg` ruj` nhưng giờ lại bỏ dở vì ko có hứng thú với cái mình đag học.
nhưng mà sở thích của mình ko trùng với nơi mình mún làm việc sau này :))

P

ponie

hix, người ta cũng bảo học đại học tự nhiên cũng khổ lắm, ko bit đến cỡ nào, sức mình có trụ đc ko nữa :Mrunintears:

K

khangtan

Chả có gì là dễ đâu em à ! hoc la khổ mà nên minh chi nên biet cố gắng va phan dau thui!

Last edited by a moderator:
Top Bottom