Địa 8 Đặc điểm sông ngòi Việt Nam

02-07-2019.

Học sinh tiến bộ
HV CLB Lịch sử
Thành viên
4 Tháng năm 2018
1,485
1,656
236
Vĩnh Phúc
Trung học cơ sở Lập Thạch
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đề: trình bày đặc điểm sông ngòi Việt Nam

Thì cách làm:
C1: Trình bày mỗi các nét chung về đặc điểm sông ngòi Việt Nam

C2: Trình bày các nét chung về đặc điểm sông ngòi Việt Nam + Đặc điểm sông ngòi Bắc Bộ + Đặc điểm sông ngòi Nam Bộ + Đặc điểm sông ngòi Trung Bộ
_____________________________________________________________________________________________________
Chọn cách nào ạ? ( cho em xin thêm kinh nghiệm bổ sung ạ)

Em cảm ơn.

Tag : @Nguyễn Thị Ngọc Bảo , @lâm tùng apollo

• Like
Reactions: lâm tùng apollo

Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Cựu TMod tiếng Anh | CN CLB Địa Lí
Thành viên
28 Tháng tám 2017
3,161
2
4,577
644
20
Nghệ An
Nghệ An
๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦
Đề: trình bày đặc điểm sông ngòi Việt Nam

Thì cách làm:
C1: Trình bày mỗi các nét chung về đặc điểm sông ngòi Việt Nam

C2: Trình bày các nét chung về đặc điểm sông ngòi Việt Nam + Đặc điểm sông ngòi Bắc Bộ + Đặc điểm sông ngòi Nam Bộ + Đặc điểm sông ngòi Trung Bộ
_____________________________________________________________________________________________________
Chọn cách nào ạ? ( cho em xin thêm kinh nghiệm bổ sung ạ)

Em cảm ơn.

Tag : @Nguyễn Thị Ngọc Bảo , @lâm tùng apollo
Về bài này, cơ bản em có thể làm theo cách 1: nêu đặc điểm chung, vì nếu trong bài kiểm tra 1 tiết, 15' thì ghi vậy là đủ. Nhưng nếu em muốn bài được chi tiết hơn thì em có thể nếu thêm một ít(1-2 câu) về sông ngòi từng vùng; nhưng theo chị thì cũng không cần thiết lắm vì trong phần đặc điểm chung cũng có ý: "Nước ta có mạng lưới sông ngòi dày đặc, phân bố rộng khắp trên cả nước." và từ đó triển khai ra là được rồi.

• Like
Reactions: 02-07-2019.
Top Bottom