cứu hoả

V

vietanh03051992

chào bạn, mình giúp bạn viết một đoạn phần thân bài nha!!
xã hội Việt Nam ta- một xã hội tiến bộ, một môi trường văn minh. trong cuộc sống không phải lúc nào cũng như ta muốn, thượng đế sinh ra mỗi chúng ta đều có những may mắn và bất hạnh riêng, nhưng quan trọng là chúng ta sẽ đối mặt , sẽ vượt qua nó như thế nào? ai mà chẳng muốn mình "thuận buồm xuôi gió", ai chẳng mang trong mình những ước mơ những hoài bão lớ n lao, là con người ai chẳng đặt ra cho mình mục tiêu để phấn đấu, nhưng không phải ai cũng đạt được. những lúc đó chúng ta sẽ cảm thấy thật buồn và thất vọng, khi đó tâm hồn chúng ta cần một điểm dừng để nghĩ ngơi và tiết thêm nhiên liệu. những lúc đó thi2 không gì quý bằng sự đồng cảm và động viên, chia sẽ. "sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình", một lời nói, một ánh mắt chia sẽ thì sẽ chẳng tốn xu nào nhưng nó chính là nguồn động lực giúp chúng ta vượt qua khó khăn, vượt qua những cơn bão lòng. biết lắng nghe và thấu hiểu những gì người khác nói cũng là dịp để chúng ta tự hoàn thiện bản thân mình, để chúng ta thêm yêu cuộc sống, quý trọng nâng nui những gì mình có. sự đồng cảm chia sẽ không phải chỉ là một lí thuyết suôn mà nó ca62n phải biểu hiện ra ngoài mọi lúc mọi nơi, đó có thể là một bát cơm khi đói, có thể là một viên thuốc khi ốm đau, cũng có thể đó chỉ là một nụ cười động viên...đau thương làm sao khi từng ngày từng giờ chúng ta vẫn còn nhìn thấy những đứa trẻ lang thang, những cụ già cô đơn ngồi chờ buổi chiều tà. mỗi người trong chúng ta cần phải biết chia sẽ cần phải đồng cảm hơn nữa khi nhìn thấy những mảnh đời khó khăn. hãy để mọi người đều được ăn no măc ấm. khi đó chúng ta sẽ thấy cuộc đời đẹp làm sao.

chúc bạn thành công nha, cố lên,
mong mún được làm quen với bạn để " tám " là chính học tập là mười. nick của mình nj`VIETANH03051992 !!!!

Top Bottom