Cúp điện vào mùa thi ở quê tui !

K

kcdkcmt

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Không biết mấy ổng tính thế nào, chứ ở quê tui vào mùa hè, cứ bình quân mỗi ngày cắt điện 2 tiếng, mà 2 tiếng vào buổi tối mới chết.
Vào mùa thi mà cắt điện thế này thì thật sự không biết làm sao đặc biệt vào nước rút.

T

tiendung926

Chỗ mình cũng vậy ! :(
Có lần mình bực wa' gọi ông thợ điện khu đó..mắng cho 1 trận...ổng nói ổng hok bik .. nản !
Tình hình này chắc đến hè mua máy phát thui...biết làm sao đc...
Cay thật :|

G

gamai92

có 2 tiếng thui ak.............ít thấy mồ
mùa hè chỗ mình mất liên tiếp mấy ngày(cứ luân phiên các xã với nhau thui àh)
...chắn phèo.............................................:confused:

T

thienthanlove20

Her her, chỗ tớ 2 ngày mất, 1 ngày có

Đã thế, mất từ 5h sáng đến 10h đêm, có hôm còn hơn 11h nữa

Chả hiểu cắt gì mà cắt lắm thế.

Mà ở tp xài rõ lãng phí :|~, làm ở quê khổ :(~

H

hoanby

chỗ tớ rất it mâts điện nhà tớ dùng điện chỉ hết có 70 nghìn một tháng là cùng có nhà khu tớ còn dùng 30 nghìn một tháng ý hihihi tiết kiệm điện là hàng đầu

C

chaytheobagac_timxaccuaanh

chỗ mình ít cắt điện lắm
nhưng mà vào mùa hè thì cắt luân phiên thoe tỉnh
mà ở chỗ mình tiền điện mỗi thắng ít nhất cũng phải 150k

N

ngobaochauvodich

Ở quê gió mát mẻ, và luôn có ánh sáng mặt trời, nếu cúp điện ra vườn ngồi học, thích chứ sau
Ở thành phố mới khổ, cúp 1 cái khóc luôn, do bây giờ nhiều người giàu quá, xây nhà cao tầng, che hết ánh nắng mặt trời, ra ngoài vỉa hè ngồi học thì lại hít bụi , khói xe

L

li94

Ở quê gió mát mẻ, và luôn có ánh sáng mặt trời, nếu cúp điện ra vườn ngồi học, thích chứ sau
Ở thành phố mới khổ, cúp 1 cái khóc luôn, do bây giờ nhiều người giàu quá, xây nhà cao tầng, che hết ánh nắng mặt trời, ra ngoài vỉa hè ngồi học thì lại hít bụi , khói xe

vấn đề là lại hay cắt vào buổi tối ấy chứ . học làm sao.

chỗ tớ rất it mâts điện nhà tớ dùng điện chỉ hết có 70 nghìn một tháng là cùng có nhà khu tớ còn dùng 30 nghìn một tháng ý hihihi tiết kiệm điện là hàng đầu

ngồi dùng máy tính như này mà hết có 70k thôi ák.

K

ket_anh

ặc,thành phố rề mè khổ sở zậy, thành phố mà cũn bị cắt điện zậy seo:-/b-(%%-%%-

N

n0vem13er

Chậc, nghe các bạn nói mình thấy có lỗi ghê, tháng nào cũng 500k tiền điện, mà lại còn tivi bật để không cho vui, bật quạt đắp chăn ...
Mình thay mặt mấy người thành phố xin lỗi các bạn nha...

K

ket_anh

Chậc, nghe các bạn nói mình thấy có lỗi ghê, tháng nào cũng 500k tiền điện, mà lại còn tivi bật để không cho vui, bật quạt đắp chăn ...

ăc, mềnh cũn ngừi thàn phố nè=))hôg phải xin lỗi mền đâu,=))

N

n0vem13er

ừ thôi tạm biệt tớ ngủ đây, chúc các bạn ngủ ngon :).................

G

gamai92

lời xin lỗi của bạn này bị bác bỏ vô điều kiện...................>>>
cái bạn này phải cho bỏ tù vì cái tôi lãng phí tài nguyên quốc gia quá độ mọi người nhỉb-(.hihihi

H

hoanby

vấn đề là lại hay cắt vào buổi tối ấy chứ . học làm sao.

ngồi dùng máy tính như này mà hết có 70k thôi ák.

chuẩn men nhà tớ dùng rất tiết kiệm:p toàn học lúc nửa đêm, đun củi chỉ xem mỗi thời sự thi thoảng buổi chiều có vào nhưng không nhiều nhà tớ tắt điện mọi lúc mọi nơi ai thấy để hoang là tắt hộ nâu không bao giờ có chuyện lãng phí vì ai cũng biết nếu không tiết kiệm sẽ bị cắt luân phiên khu nhà tớ là khu siêu tiết kiêm mọi người ai cũng ý thức về trách nhiệm cua mình cả tiết kiêm một chút là tiết kiệm cho người khác và cho chính bản thân mình mà! D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

T

tomcangxanh

Xin lỗi làm gì trong khi hành động không thể hiện điều đó? Rõ vô ý thức.

Nhà ở miền Trung thấy cực ghê :( Gió Lào, cắt điện luân phiên từ 5h sáng đến 12h đêm, 2 năm trước còn có đợt cắt đến 2h sáng hôm sau, dã man ~ Đợt đó ở ngoài HN thấy nhà nhà dùng điều hòa thật là tốn kém mà ~ Chỉ khổ dân nhà quê như mình *haizzzz*

Chính nhờ mất điện thường xuyên nên chẳng bao giờ mình học bài buổi tối hết á, mất điện cái là lên giường ngủ, mỗi tội nóng vật vã, nghĩ đến cảnh sắp tới 38-39 độ mà thấy ngốt hết cả người. Thành ra bản tính lười nhác lại được dịp hoành hành, ban ngày ngồi nhà đã đủ mệt mỏi vì nắng nóng, đêm đến mới bắt đầu ra ngoài hít thở không khí trong lành.

Nên năm nay khỏi thi cử gì luôn á =)

Tiền điện thì cao, điện hao tổn thì nhiều. Dùng chẳng mấy mà tháng nào cũng 250k~300k tiền điện/ 3 người, đấy mà mình đã đi học cả ngày rồi đấy '__'

Mà tự dưng bạn November vào chào các bạn ngủ ngon làm chi zạ =) Mod nay lịch sự thế, đi ngủ cũng chào nữa =) Lại còn mất công post một bài nữa a ~

=)

******* đấm!

Ơ hài-vãi là từ nói bậy à ;-o

N

n0vem13er

Chúc ngủ ngon mà cũng bị ăn đấm 8-|, thế cũng đấm lại b-(..........................................

Top Bottom