Văn Cuộc thi UPU lần thứ 48

Diệm Linh Cơ

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng chín 2017
314
96
94
19
Khánh Hòa
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cuộc thi năm nay với chủ đề ''Viết thư về người anh hùng của em'' (Write a letter about your hero). Vậy thư này là gửi cho ai vậy mọi người. Trường mình đã có thể lệ thi nhưng cái này thì chưa giải đáp. Ai có kinh nghiệm từ mấy kì UPU trước rồi thì xin chỉ cho mình với ạ.
:Tonton18

Trần Nguyễn Đinh Phong

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng một 2019
538
936
126
21
Phú Yên
Hocmai Forum
Đầu tiên là nộp về trường bạn nhé, nhà trường sẽ lọc ra những lá thư hay nhất để gửi riêng ra 1 tập

Huyền Sheila

Học sinh chăm học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
760
847
146
19
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Văn Nghi, Gò Vấp
Last edited:

Nguyễn Như Tuyết

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng mười một 2017
706
837
126
Bình Định
THCS Hoài Xuân
Cuộc thi năm nay với chủ đề ''Viết thư về người anh hùng của em'' (Write a letter about your hero). Vậy thư này là gửi cho ai vậy mọi người. Trường mình đã có thể lệ thi nhưng cái này thì chưa giải đáp. Ai có kinh nghiệm từ mấy kì UPU trước rồi thì xin chỉ cho mình với ạ.
:Tonton18
Bạn có thể gửi cho ai cũng được nhé. Ví dụ: cha, mẹ, bạn thân,...
Nhưng theo mình thì nên gửi cho bạn bè.

Trương Hải Nam

Học sinh mới
Thành viên
16 Tháng một 2019
2
4
6
Thanh Hóa
THPT
Chào em, anh là Trương Hải Nam, HS đoạt giải Nhất Quốc gia và giải Khuyến khích Quốc tế cuộc thi Viết thư Quốc tế UPU lần thứ 44, năm 2015. Năm nay anh lớp 12 rồi nhưng thi thoảng cũng có đảo qua tin tức về cuộc thi. Nếu có bất kỳ thắc mắc gì, em có thể inbox cho anh nha. Anh sẽ hỗ trợ, nếu có thể! Chúc em thành công ở cuộc thi năm nay!

Top Bottom