cuộc sống

T

tuonglaituoisang_999

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1/ các kiến thức của các môn xã hội như: sử, địa, GDCD,… đã học ở bậc phổ thông có cần thiết ko? Bạn có thích người khác kính nể bạn ko? Tại sao?
2/ thiên văn: trái đất hình thành như thế nào, các hành tinh, lỗ đen, big bang, mặt trăng, mặt trời,… khảo cổ: kim tự tháp, người Maya,… có gây hứng thú cho bạn ko?
3/ chính trị (trong và ngoài nước), kinh tế (giá vàng hiện nay, lạm phát,…), giáo dục (bệnh thành tích, cải cách giáo dục,…), tệ nạn xã hội,… bạn biết về nó ở mức độ như thế nào?
4/ có 2 cách sau:
+ làm giàu trước rồi sau đó thực hiện ước mơ của mình.
+ thực hiện ước mơ và nỗi lo đói luôn đeo bám cuộc sống của bạn.
Bạn chọn cách nào? Vì sao? (lưu ý: đời người chỉ sống có 1 lần và sống cho thật ý nghĩa).
5/ bạn có nghĩ bạn có thể làm được mọi thứ dù điều đó khó thực hiện? (ví dụ: bạn tự kiếm tiền để trang trải học phí, ko muốn dùng tiền của cha mẹ, tạo dựng cuộc sống từ đôi bàn tay và trí tuệ của chính mình), và điều đó liệu có phi thực tế và hoang tưởng ko?
[FONT=&quot]Giúp mình trả lời 5 câu hỏi trên nhé, mình đang cần, cảm ơn bạn nhiều![/FONT]

T

tuonglaituoisang_999

mình hỏi 5 câu trên để nhìn nhận lại 12 năm đi học để làm gì, chương trình giáo dục của nước ta nhằm mục đích đào tạo học sinh như thế nào, và định hướng, cách sống của các bạn như thế nào?

Top Bottom