Cuộc sống Cuộc sống mà

Cute Boy

Học sinh tiến bộ
Thành viên
28 Tháng một 2018
770
1,510
216
Tuyên Quang
THCS Chết nhiêu lần
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào mọi người,em tên là Bùi Tuấn Hưng, em đang học lớp 9.Còn 1 tháng nữa em thi vào 10 rồi.Nhưng cuộc sống của em nó hơi nhạt nên đôi khi rất chán nản.Bạn thì em cũng chẳng có ai thân,hằng ngày cũng chỉ ngồi học rồi tự đi chơi đâu đó nhưng do hay nghĩ nhiều nên học ít tập trung.Cuộc sống của em đơn giản là nhạt vậy thôi.Mọi người cho em vài lời khuyên về thay đổi cách sống cách suy nghĩ để cuộc sống của em có ý nghĩa hơn,để năm cấp 2 là những kỉ niệm đẹp,để chuẩn bị cho cuộc sống khi vào cấp 3 sống trên thành phố được không ạ.Em cảm ơn.

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Xin chào mọi người,em tên là Bùi Tuấn Hưng, em đang học lớp 9.Còn 1 tháng nữa em thi vào 10 rồi.Nhưng cuộc sống của em nó hơi nhạt nên đôi khi rất chán nản.Bạn thì em cũng chẳng có ai thân,hằng ngày cũng chỉ ngồi học rồi tự đi chơi đâu đó nhưng do hay nghĩ nhiều nên học ít tập trung.Cuộc sống của em đơn giản là nhạt vậy thôi.Mọi người cho em vài lời khuyên về thay đổi cách sống cách suy nghĩ để cuộc sống của em có ý nghĩa hơn,để năm cấp 2 là những kỉ niệm đẹp,để chuẩn bị cho cuộc sống khi vào cấp 3 sống trên thành phố được không ạ.Em cảm ơn.
Còn 1 tháng nữa là thi vào 10 rồi thì c nghĩ e nên tập trung ôn thi cho tốt, còn giờ ra chơi thấy các bạn chơi gì thì cứ nhảy vào xin chơi cùng, mùa hè lắm quả ăn vặt như mận, xoài, cóc, bim bim, thì các e mang tới lớp cho các bạn ăn chung. Vừa ngon, vừa vui, vừa có kỉ niệm. Chơi trò chơi tập thể như đá cầu, bóng đá, bóng chuyền. C k biết cuộc sống học đường của các e giờ ra sao chứ thời bọn c học sinh nghịch lắm nên vui. Lớp 9 vẫn chơi nhảy bước, nhảy dây( trò mà 2 bạn cầm dây thừng căng ra r quay cho 5-7 bạn vào nhảy cùng lúc ấy), trai gái đều chơi chung. Nam đi đá bóng thì nữ đi cổ vũ, thậm chí có các trận đấu của riêng nữ luôn thì nam lại đi xem r cổ vũ.
Nói chung là cuối cấp rồi thi thoảng cứ quậy 1 bữa cũng chẳng sao đâu mà. Hoặc tận dụng các buổi liên hoan lớp( cắm trại) chơi trò chơi tập thể, đốt lửa trại, nhảy múa, hò hét hết mình chả cần ngại đâu. Đôi khi điên điên 1 tý mới nhiều cái để nhớ, sau còn có nhiều kỉ niệm. Còn cứ học mà k chơi thì sau chưa chắc đã nhớ đc bạn này từng học với mình ấy chứ.
Giờ còn ít thời gian tận dụng được tý nào hay tý ấy. Còn k thì đợi lên cấp 3, nếu có tài lẻ hoặc yêu thích âm nhạc thì e nên gia nhập vào các clb đàn, sáo, nhảy, văn nghệ của trường hoặc tự phát, giao lưu rộng hơn với các bạn, các ac xã, huyện khác cũng được mà.
Lên đh thì có thể tham gia các clb tình nguyện, đội máu, đội xanh, hoặc đi làm thêm. Miễn sao e sắp xếp được thời gian học và chơi hợp lý là được.

• Like
Reactions: Cute Boy and ihattl

hoàng ánh sơn

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
31 Tháng một 2021
283
2,023
206
Hà Nội
trường THPT chương mỹ a
Nếu mà còn một tháng nữa thi vào 10 thì tôi nghĩ bn nên tập trung vào việc học, thời gian rảnh như giờ ra chơi bn có thể ra chs đùa cùng bn bè rủ chúng nó chs một vài trò chs tập thể ý ( như là chơi trốn tìm mặc dù hơi trẻ con nhưng vẫn rất vui nếu đông ng chơi, chơi đuổi bắt, nhảy dây...... ) còn nếu trong mà đc nghỉ ở nhà thì có thể rủ lũ bn đi chs cái j đó cho vui hè mà nên nhiều cái để chơi lắm hoặc là đi bơi chẳng hạn, đá bóng các thứ.
Sáng dậy sớm vệ sinh cá nhân rồi 6h đi học, rủ lũ bn đi cùng lên trường kiếm quán ăn sáng nào đó rồi cả lũ ngồi ăn nói chuyện các thứ, vào trường thì rất sớm nên chỉ có bọn tôi thôi vậy là tất cả rủ nhau chơi trốn tìm vì trong trường lúc đó rất sớm nên chỉ có bọn tôi và chs rất là vui. Khi vào lớp thì học thôi, đôi khi ngồi nói chuyện đôi khi trêu trọc thầy cô giáo cho tiết học bớt nhàm chán. Giờ ra chơi thì có thể chs những trò chơi như tôi nói ở trên. Trưa thì về nhưng trên đường về tìm quãng đường nào dài nhất mà mà đi để có thêm thời gian bên bạn bè nói chuyện và cũng có thể đi lượn lờ tí cho vui. Chiều đi học thì trốn đi học sớm và rủ lũ bn đi quanh làng xem nhà hàng xóm nào có cây gì đó ngon ngon rồi đi bứt trộm mang lên lớp chia sẻ cho tất cả mọi người khi đó sẽ rất vui, đôi khi mà bị chủ nhà bắt đc thì sẽ là một cuộc bạo loạn những thằng nào có xe thì lên xe chạy những thằng nào đi bộ thì chạy bộ thôi nói chung là sẽ rất vui.
Chiều mà đc nghỉ thì có thể hẹn nhau ra sân bóng đá bóng hoặc đi đá đấu vs mấy lớp bên cạnh có thể rủ thêm các bn nữ đi cùng có người cổ vũ sẽ hay hơn đó
Tối đến nếu mà học xong rồi mà chưa muốn đi ngủ thì có thể hẹn bn bè ra ngoài đi dạo, đi bộ sẵn tập thể dục luôn vừa đi vừa hóng gió, nói những câu chuyện xàm xí, vui nhộn. Khi đó bn sẽ quên hết tất cả và tận hưởng một buổi tối trong lành mát mẻ và tràn đầy niềm vui
( đây là cuộc sống hồi cấp 2 của tôi, khi sắp thi vô 10 tôi còn dữ dội hơn cơ nhưng ko muốn nói, sợ nói ra bn lại học theo xong mà thi ko đỗ cấp 3 thì tôi cảm thấy có lỗi lắm )
:)
chúc bn có những kỉ niệm vv bên bạn bè
cố gắng lên nhá

Top Bottom