cuộc sống đôi lúc thật bất công

D

dangthucucquynh_dtd

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

tớ thấy thật mất công bằng sao trên đời lại có người sướng người khổ ,mà chẳng nói đi dâu xa đứa bạn tớ học kém hơn tớ toàn đi chép vậy mà điểm nó cao hơn tớ ,thật tưứcthế thì cuộc sống này thật bâtý công bằng quá

P

phamminhkhoi

Không bất công đâu em ạ. Cuộc sống như khi ta trồng một cái cây: có người vát vả chăm sóc, có người chỉ nằm nhàn. Nhưng rồi khi mùa quả chín, thì người nằm nhàn cố nhien không được hưởng.Vận may và thành công đích thức chỉ nằm trong tay những ai biét cố gắng.

Rồi sẽ có những lúc gian lận, dối trá không thể nào có chỗ đứng, khi dó con người chỉ có thể đứng vững bằng thực lực của mình. Điểm 1 bài hơn, 2 bài hơn, nhưung cái đích cuối cùng, không thể nào hơn được.

Đừng ganh tỵ bởi điểm số, điểm số không làm nên gì cả, nó chỉ là cái trang sức bề ngoài . Lòng tôn trọng của người khác và vai trò, vị trí thực của mình phải đến từ kiến thức & lòng quyết tâm.

Chúc em sớm có được thành quả mong đợi.

N

niemtin_267193

Đó là cuộc sống rồi bạn ak, không phải lúc vào làm việc tốt cũng được đền đáp, làm việc xấu thì bị trừng phạt đâu, cuộc sống chỉ là 1 chuỗi dài bất công thôi, ta phải tập đối mặt với nó thôi bạn ak.

P

_phonglinh_

Sao niềm tin lại nói vậy nhỉ?? Mình biết người tốt luôn thiệt thòi trg cuộc sống. Nhưng cái gì cũng có 1 cái giá xứng đáng, điểm số chỉ là thước đo tương đối thôi. Cái bạn nhận được khi làm một việc hơn thế nhiều lắm lắm!

N

niemtin_267193

mình cũng đã từng nghĩ vậy đấy, nhưng cuối cùng những cố gắng của mình thì vẫn chẳng có 1 cái giá nào cả chứ chưa nói là xứng đáng, và đôi lúc cũng muốn ngừng cố gắng, nhưng lại nghĩ nếu ai cũng muốn từ bỏ như vậy thì thế giới sẽ ra sao? nên biết vậy nhưng vẫn phải cố, phải cố, dù biết chẳng là gì hết.

E

echcon_lonton_dihoc

tớ thấy thật mất công bằng sao trên đời lại có người sướng người khổ ,mà chẳng nói đi dâu xa đứa bạn tớ học kém hơn tớ toàn đi chép vậy mà điểm nó cao hơn tớ ,thật tưứcthế thì cuộc sống này thật bâtý công bằng quá
đúng đó bạn
eck cũng zậy nè cô bồ cứ tới zờ kiểm tra thì chép môi người 1 chút thành bài hoàn chỉnh->điểm cao
còn mình cặm cụi như 1 bé rùa zậy mà ...........
hjchjc...................

T

thienthannho_nt30

mik` đồng ý zới a Minh Khôi
sau này bạn í kun~ fai~ trả giá khi k quyết tâm = chính sức lực của mik`, điểm số chỉ là bề ngoài của việc học kiến thức tiếp thu dc mới chính là thật sự, miễn ko bị cắn rức
sau này họ kuN!~ fai~ trả giá thôi >"<
hep pi niu zja, may mắn nhá ^^

P

_phonglinh_

mình cũng đã từng nghĩ vậy đấy, nhưng cuối cùng những cố gắng của mình thì vẫn chẳng có 1 cái giá nào cả chứ chưa nói là xứng đáng, và đôi lúc cũng muốn ngừng cố gắng, nhưng lại nghĩ nếu ai cũng muốn từ bỏ như vậy thì thế giới sẽ ra sao? nên biết vậy nhưng vẫn phải cố, phải cố, dù biết chẳng là gì hết.

Bạn đã từng nghĩ vậy và giờ bạn không nghĩ vậy nữa :rolleyes:

Nếu bây giơ` bạn vẫn nghĩ vậy thì bạn đã khác nhiều lắm. Cái nick của bạn rất hay... Hãy biết sử dụng niềm tin của bạn ấy! Niềm tin ko đúng chỗ sẽ phản tác dụng mất!

T

thuyhoa17

tớ nghĩ rằng cuộc đời này rất công bằng, ông trời không thiên vị ai cái gì cả, có cho đi thì có nhận lại..
Bạn đừng nghĩ cuộc sống chỉ toàn những điều không tốt đối với mình, còn người khác thì lại được hưởng nhiều thứ.
Có bao giờ bạn nghĩ rằng mình đã có trong tay tất cả những gì mình muốn mà không biết. Đừng nói là không, vì bạn đã có, tại sao bạn không nghĩ rằng bạn đã nhận được rất nhiều kiến thức từ những điểm số mà bạn cho đi, và còn người bạn đó của bạn thì nhận được điểm cao từ việc cho đi kiến thức của bạn ấy.
hãy tin rằng cuộc sống rất công bằng, hãy biết cho đi cái mình đang có để nhận lại cái mà mình chưa có.:)

M

mattroitinhyeu_142

tớ nghĩ rằng cuộc đời này rất công bằng, ông trời không thiên vị ai cái gì cả, có cho đi thì có nhận lại..
Bạn đừng nghĩ cuộc sống chỉ toàn những điều không tốt đối với mình, còn người khác thì lại được hưởng nhiều thứ.
Có bao giờ bạn nghĩ rằng mình đã có trong tay tất cả những gì mình muốn mà không biết. Đừng nói là không, vì bạn đã có, tại sao bạn không nghĩ rằng bạn đã nhận được rất nhiều kiến thức từ những điểm số mà bạn cho đi, và còn người bạn đó của bạn thì nhận được điểm cao từ việc cho đi kiến thức của bạn ấy.
hãy tin rằng cuộc sống rất công bằng, hãy biết cho đi cái mình đang có để nhận lại cái mà mình chưa có.:)
Cách nghĩ như tớ và bạn ơi, họ chép bài và được điểm cao nhưng có được kiến thức vào đầu đâu. Thà làm = chính sức lực hay trí thông mình của mình còn hơn đi đâu để mà chép bài của người khác. Chúc bạn sẽ sớm nghĩ lại 1 cách hoàn thiện hơn bởi vì ông trời luôn luôn có mắt bạn ạ .

A

andy_luv

thế mới là cuộc sống. nhưng chính n~ người hay đi coi bài ng # mới luôn có ý định sống phụ thuộc. mình thắng họ k phải vì điểm số, mà thắng họ vào n~ kì thi quan trọng cơ. cứ cho họ điểm cao đi, nhg điểm cao k thể nuôi sống con ng trong cả đời được. họ nếu cứ quen vs thói phụ thuộc vào ng # nthế thỳ sẽ chỉ tự làm khổ mình thôi. thân mình mình lo, qtrọng là việc đỗ thôy bạn ạ :D. điểm cũng k có j to tát cả :)

T

thuyhoa17

Cách nghĩ như tớ và bạn ơi, họ chép bài và được điểm cao nhưng có được kiến thức vào đầu đâu. Thà làm = chính sức lực hay trí thông mình của mình còn hơn đi đâu để mà chép bài của người khác. Chúc bạn sẽ sớm nghĩ lại 1 cách hoàn thiện hơn bởi vì ông trời luôn luôn có mắt bạn ạ .
à, ý tớ là ngưòi đi chép đó cho đi kiến thức tức là họ bị mất kiến thức nhưng mà tớ không biết diễn tả như thế nào nên tớ nói như thế, mong bạn và mọi ngưòi thông cảm.( kiến thức văn học của tớ hoi bị tệ:D)

N

nh0kcute

co' nguoi nọ': canh? kho? la` mot. nac' thang cho bac. anh tai` mot. kho tang` cho nguoi li' tri' va` la` mot. vuc. tham? cho ke? yeu' duoi'
mjnh` mong muon' tuoi teen bon. mjnh` luon dung~ cam? duong dau` voi' thu? thach'

Top Bottom