cuộc đời là đường chạy............???

Z

zonzon90

cố chạy rùi nhưng tại sao tui ko bao giờ đuổi kịp anh gtrai của mình nhỉ?? tui chạy cũng nhanh đấy chứ...200m mất 15s_thành tíchko tồi mà!! ai ziup' tui với??

Q

qanh1989

cuộc đời ko pahỉ là đường chạy thông thường mà là cuộc đua đường dài, vì thế nên xác định đúng sức để có thể chạy hết quãng đường
TUi ghét chạy đường dài,chạy nhanh gần nhất lớp còn chạy đường dài thì luôn gần bét,trong cuộc sống cũng thế,chán nản quá

Z

zonzon90

1 ng` nữa giống tui nhưng bạn cũng ko có cách chi giúp tui sao?? năm nay tui lớp 12 rùi....nếu cứ thế này thì e rằng tui ko còn đủ sức để thi đại học nữa...hic hic...........

Q

qanh1989

lớp 12 rùi à
cứ giữ nhịp bt thôi,học chơi ăn ngủ đầy đủ
đến kì 2 lớp 12 bắt đầu tăng tốc,coi như là nước rút đi, sau khi thi ĐH thì lại xả hơi thoải mái,lấy sức cho chặng đường tiếp.
Nếu muốn thành công thì nên chia chặng đường đó ra thành các mốc cần chú ý,khi đến gần mốc đó thì tăng tốc,sau đó lại giưỡng sức cho chặng tiếp theo,đừng cố chạy liên tiếp,sẽ ngã gục đó

N

nhuhue

chạy, chạy mãi đến một lúc nào đó mỏi chân lại phải dừng lại . ....... rối không bít sẽ chạy đến đâu đây ! ước gì trong một năm mình có thể chạy thẳng vào cổng trường đại học ! Hì !

Z

zonzon90

nói thì dễ nhưng để thực hiện thì thiệt là............vấn đề nan giải cho học sinh thời nay_đặc bịt là 90 tụi mình.........hic hic!!

Z

zonzon90

nếu là cầu thang bộ thì đã tốt..........em leo wen rùi mà.........nhưng thực tế thì ko phải zay!!

L

lenamarita

zonzon90 said:
nếu là cầu thang bộ thì đã tốt..........em leo wen rùi mà.........nhưng thực tế thì ko phải zay!!
đấy là em mới leo có 3,4 tầng thôi, cũng như bây giờ em mới đang leo lên tầng 3 thôi vậy. trước mắt em còn có rất nhiều tầng, mà cầu thang cuộc đời của em thì dài vô tận, em mới leo như thế mà đã đắc chí rồi thì có phải là chủ quan quá không???????????

Z

zonzon90

thế lúc mất điện thì sao??cấu thang bộ là giải pháp tối ưu lúc đó_trừ khi ông bít bay!!heeeeeeee

Z

zonzon90

hic hic.............trên đường chạy ng` ta có bạn chạy cùng_điều đó thiệt là tốt_nhưng em cũng có nhưng bạn của em lại cho em mọt cú sau lưng..........hix hix..tin ai nữa đây??bạn thân còn như zay huống chi ng` ngoài.............

L

lenamarita

dù cuộc đời nó có là cái gì đi chăng nữa, thì đằng trước chúng ta cũng còn có nhiều khó khăn vất vả :? :? :?

Top Bottom